सर्व आजारांचे बाप आहे ही एक वनस्पती, मिळेल तिथून घेऊन या, कसाही मुतखडा बरा होतो.!

आरोग्य

पानफुटी ही एक प्रकारची औषधी वनस्पती आहे. आयुर्वेदानुसार यात अनेक औषधी गुणधर्म आहेत आणि किडनी स्टोनची समस्या दूर करण्यासाठी हे खूप प्रभावी औषध आहे. ही वनस्पती आंबट, खारट आणि खायला चवदार आहे, म्हणून ती अनेक प्रकारे वापरली जाते आणि वापरता येते, आपण त्याची भाजी देखील बनवू शकता.

आयुर्वेदात, पानफुटी च्या वनस्पतीला भस्मपत्री, पाषाणभेडा आणि पानपट्टी असेही म्हणतात. ज्यामध्ये वैद्यकीय शास्त्रात त्याला ब्रायोफिलम पिनाटम असे म्हणतात. आपण ही वनस्पती घरी देखील लावू शकता. पानफुटी ची दोन पाने तोडून पाण्याने पूर्णपणे स्वच्छ करावी. नंतर सकाळी कोमट पाण्याने रिकाम्या पोटी घ्यावी. असे नियमित केल्याने मुतखड्याच्या समस्येपासून आराम मिळतो.

पानफुटी वनस्पती च्या रसात सुक्या अद्रकाची पूड मिसळून खाल्याने पोटदुखीपासून आराम मिळतो. ज्या लोकांना पोटदुखीचा खूपच त्रास होत असेल तर अशा लोकांनी डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार या वनस्पती चे सेवन नक्की करावे. आयुर्वेदात, मूत्रपिंडातील खड्यांवर हा रामबाण उपाय मानला जातो. जर याचा काढा बनवून पिल्यास लघवीच्या सर्व समस्या नष्ट होत असतात.

हे वाचा:   पालकांसाठी विशेष सूचना.! पावसाळ्यात मुलांची काळजी घ्या; रात्री ताप आल्यास पटकन करा हे एक काम.! लहान मुलांसाठी एकदा नक्की वाचा.!

अनेक वेळा आपल्याला एखादी जखम निर्माण होत असते. अशावेळी आपण या वनस्पतीच्या उपयोगाने जखम भरवून काढू शकतो. आपण त्याची 4-5 पाने बारीक करून पेस्ट तयार करू शकता आणि जखमेवर लावू शकता, जखम झालेल्या भागावर लावू शकता. असे केल्याने तुम्हाला त्वरित आराम मिळेल.

शरीरावर रॅश किंवा खाज सुटण्याची समस्या देखील यामुळे बरे होईल. उच्च रक्तदाबाची समस्या असेल तर
याचा त्रास देखील याच्या सेवनाने बरे होऊ शकते. तुम्ही त्याच्या पानांचा रस काढून पाच थेंब पाण्यात मिसळून दररोज रिकाम्या पोटी प्या. असे केल्यास नक्कीच फायदा होईल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   खर्च आला सगळा पंधरा रुपये पण ब्युटी पार्लर मध्ये जे होऊ शकत नाही ते हा साधा सोपा उपाय करून दाखवतो.! चेहरा तेजस्वी बनवण्यासाठी नक्की करा.!

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *