पावसाळ्यात पालेभाज्या खात असाल तर सावधान.! यामुळे होऊ शकतात शरीरात असे बदल.!

आरोग्य

आरोग्य म्हटले की आरोग्याच्या विविध प्रकारे काळजी घेणे हे आलेच. अगदी लहान-सहान कारणामुळे देखील आरोग्य बिघडले जात असते. यामुळे अनेक शारीरिक त्रासांना आपल्याला सामोरे जावे लागत असते. पावसाळ्यामध्ये अनेक लोक पालेभाज्या खात नाहीत. यामागे विविध कारणे असू शकतात. तुम्ही देखील पालेभाज्या खात असताना काही गोष्टींची काळजी नक्की घ्या.

जेव्हा निरोगी अन्नपदार्थांचा प्रश्न येतो तेव्हा फळे आणि भाज्यांना खूप महत्त्व दिले जाते. विशेषत: हिरव्या पालेभाज्या किंवा हिरव्या फळभाज्या आरोग्याच्या दृष्टीने अव्वल स्थानी आहेत. इथे लक्षात घेण्यासारखा मुद्दा हा आहे की जेव्हा या भाज्या इतक्या निरोगी असतात, त्या पावसाळ्यात का खाऊ नयेत. वास्तविक, काही कारणांमुळे या भाज्या पावसाळ्यात फायद्याऐवजी तुमचे नुकसान करत असतात.

पावसाळ्यात वातावरणात ओलावा असतो. असे वातावरण जंतूंची भरभराट होण्यास मदत करते. यासह, या हंगामात अनेक वेळा एकतर सूर्य बाहेर पडत नाही किंवा सूर्य जास्त कडक नसतो. या स्थितीत, सामान्य दिवसांमध्ये पानांवर असलेले जंतू, जे मजबूत सूर्यप्रकाशात मरतात किंवा निष्क्रिय होतात, ते यावेळी अधिक सक्रिय असतात. यामुळे आरोग्याला धोका पोहोचू शकतो.

हे वाचा:   ऑक्सीजन ची समस्या होईल गायब, फक्त हे एक पान चावून खा, फुप्फुसाची कोणतेही समस्या असू द्या पटकन होईल मोकळी...!

पावसाळ्यात भाज्यांच्या पानांवर कधीकधी किडे आढळतात, परंतु काहीवेळा ते इतके लहान असतात की ते आपल्याला दिसत नाहीत. काही पानांना छिद्रेही नसतात पण तरीही दूषित असतात. असे जंतू डोळ्यांनी दिसू शकत नाहीत पण ते तुमच्या शरीराला मोठे नुकसान करू शकतात. हेदेखील एक कारण पावसाळ्यात भाज्या न खाण्याचे असू शकते.

ही विविध कारणे असूनही, जर तुम्ही या हंगामात पालेभाज्या खायच्या असेल तर काही गोष्टी लक्षात ठेवा. कोमट पाण्यात भाज्या धुवा. पाण्यात मीठ घाला आणि पाने काही काळ भिजवून ठेवा. व्हिनेगरचे काही थेंब देखील या पाण्यात तुम्ही टाकू शकता. भाज्या चांगल्या प्रकारे शिजवण्याचा प्रयत्न करा आणि फक्त त्यांचा वापर करा.

तुम्ही पावसाळ्यात पालेभाज्या खाता का हे कमेंट मध्ये नक्की लिहा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   हजारो रुपये वाचतील, आजपासून पाया सूप खण्यास सुरुवात करा, या समस्यांपासून कायमचे मुक्त व्हाल.!

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *