कितीही जूना गजकर्ण होईल बरा, असा करा फक्त एकच उपाय.!

आरोग्य

त्वचा विकार हा विकार साधारण वाटत असला तरी हा विकार साधा नसतो. गजकर्ण मुळे आपल्याला भयंकर असा त्रास होत असतो. यामुळे भयंकर अशी खास सुटली जाते. गजकर्ण होऊ नये यासाठी तुम्ही काही गोष्टींची काळजी घ्यायला हवी. हा आजार सं’सर्गजन्य आजार आहे. म्हणजे जर घरामध्ये एखाद्या व्यक्तीला याची बाधा झालेली असेल तर सर्वांना होऊ शकते.

काही गोष्टींची काळजी घेतली तर गजकर्ण व इतर काही त्वचाविकार हे थांबवले जाऊ शकतात. यासाठी तुम्ही घरातील सदस्यांचे वेगवेगळे टॉवेल ठेवावे. अनेकदा टॉवेल च्या माध्यमातून देखील गजकर्ण होऊ शकतो. तसेच शरीराची स्वच्छता ठेवणे हे देखील खूप गरजेचे आहे. अनेकदा अस्वच्छतेमुळे देखील गजकर्ण होऊ शकतो. इतरांचे कपडे कधीही परिधान करू नये. त्यातल्यात्यात अंतर्गत वस्त्र कधीच परिधान करु नये.

अशा प्रकारचे काही कारणे आहेत त्यामुळे त्वचा विकार हे वाढले जात असतात. अशा वेळी तुम्ही जर या काही गोष्टींची काळजी घेतली तर तुम्हाला त्वचा विकार होणार नाही. परंतु काही वेळा झाला तर अशावेळी तुम्ही काही घरगुती उपाय करायला हवेत. आजच्या या लेखांमध्ये आम्ही तुम्हाला काही सोपे घरगुती उपाय सांगणार आहोत. हे उपाय तुम्ही नक्की करून बघा.

हे वाचा:   एक जरी केस गळाला तर बोला.! आजपासून डोक्याचे केस गळणे होणार बंद.! फक्त एकदा लावा केसांना १००० पट मजबूत बनवा.!

खाज सुटलेल्या गजकर्ण साठी उपचारात लसूण तुम्ही देखील वापरून पाहू शकता. यासाठी तुम्हाला जास्त काही करण्याची गरज नाही, फक्त लसूण बारीक करा आणि नंतर त्यात नारळाच्या तेलाचे काही थेंब घाला. ही पेस्ट संक्रमित भागात लावा आणि सुमारे 2 तास सोडा आणि नंतर आपण ते धुवू शकता. परंतु हे लावल्यानंतर जर तुम्हाला तीक्ष्ण टोचणे आणि सूज आल्यासारखे वाटत असेल तर ते लगेच धुवा.

यासाठी सफरचंद चे साल वापरू शकता. यामुळे तुम्हाला भरपूर फायदा होईल. यात बुरशीविरोधी गुणधर्म आहेत जे गजकर्णवर उपचार करण्यास मदत करतात. सफरचंद चा उपाय बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी उपयुक्त ठरला आहे आणि बरेच लोक दादांच्या बुरशीजन्य संसर्गावर उपाय म्हणून त्याचा वापर करतात.

हे वाचा:   ही चमत्कारिक वनस्पती आयुष्यभर दवाखान्याची पायरी सुद्धा चढू देणार नाही.! प्रत्येकाच्या परसबागेत असायला पाहिजे.!

याची पेस्ट बनवावी व ही पेस्ट एखाद्या कापसाच्या साहाय्याने इन्फेक्शन च्या जागेवर लावावे असे केल्याने तुम्हाला भरपूर आराम मिळेल. गजकर्ण चा त्रास हा पूर्णपणे बरा होईल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *