संजीवनी बुटी सुद्धा यापुढे फेल आहे, पृथ्वी वरील अमृतच जणू, जाणून घ्या याचे अनोखे फायदे.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपल्या घराच्या आजूबाजूला अशा अनेक सुंदर वनस्पती असतात ज्या दिसण्यास खूपच चांगल्या दिसत असतात. अनेक वेळा रस्त्याच्या कडेला, नदीच्या कडेला, ओढ्याजवळ किंवा आपल्या घराच्या आसपास अनेक वेगवेगळे प्रकारच्या वनस्पती उगलेल्या असतात. याचे आपल्या आरोग्यासाठी देखील अनेक फायदे असतात. परंतु आपण त्यांना गवत समजत असतो.

अशीच एक वनस्पती आहे जी तुम्हाला तुमच्या घराच्या आजूबाजूला सहजपणे मिळून जाईल. या वनस्पतीचे आपल्या आरोग्यासाठी विविध प्रकारचे फायदे सांगितले जातात. शारीरिक समस्या असू द्या किंवा इतर कोणत्याही आरोग्याच्या समस्या यामुळे पूर्णपणे बऱ्या होतील. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला एका अशा आयुर्वेदिक वनस्पती बद्दल माहिती सांगणार आहोत.

ही वनस्पती जी आपल्या आरोग्यासाठी फायदेशीर मानली जाते तिचे नाव आहे कासविंदा. ही वनस्पती कोठेही तुम्हाला सहज पणे मिळून जाईल. यावर सुंदर असे फुले असतात तसेच हिरव्या रंगाचे खूपच सुंदर असे पाने असतात. याबरोबरच या वनस्पती ला सुंदर अशा शेगा देखील येत असतात. त्यात बीज निघत असते.

हे वाचा:   फक्त ४ दिवस- नसांचे रोग/ नसां मधील असलेली कमजोरी, दबलेली नस खोलेल हा उपाय..६५ वयात देखील २६ वय वर्षाप्रमाणे येईल तंदुरुस्ती, ताजगी!

याचे आयुर्वेदिक अनेक फायदे सांगितले जातात. यामुळे वात, पित्त कफ पूर्णपणे बरा होत असतो. अनेक वेळा आपल्याला काहीही शारीरिक इजा होत असतात. शारीरिक इजा झाल्याने आपल्याला वेगवेगळ्या प्रकरचे जखमा होत असतात. या जखमा पूर्णपणे भरून काढण्यासाठी तुम्ही या पानाचा लेप हा तुमच्या जखमेवर लावू शकता यामुळे जखम लवकर भरली जाते.

या वनस्पतीच्या पानात अँटी बॅक्टेरियल तत्व असते ज्यामुळे जखमा लवकर भरल्या जातात. अनेक लोकांना खाज, गजकर्ण, नायटा होत असतो अशा प्रकारच्या वेगवेगळ्या त्वचा विकारापासून मुक्ती मिळविण्यासाठी तुम्ही या वनस्पती च्या मूळ काढून घ्यावे याची बारीक पेस्ट बनवावी आणि कागदी लिंबा मध्ये एकत्र करून त्वचा विकार झालेल्या ठिकाणी लावावे.

असे केल्याने त्वचा विकार देखील कायमचा बरा होत असतो. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   आता आयुष्यात कधीच तुमच्या घरात मुंगी, किडा मच्छर प्रवेश सुध्दा करू शकणार नाही.! हा उपाय जो करतो तो मुंग्यांच्या, माच्छाराच्या त्रासापासून कायमचा वाचतो.!

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *