लाखोच्या किमतीच्या बरोबरीत आहे ही एक वनस्पती, आरोग्यासाठी आहे विशेष फायदे.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपल्या घराच्या अंगणामध्ये आपण वेगवेगळ्या प्रकारची फुले असलेली झाडे लावत असतो. कुंड्यांमध्ये लावलेल्या झाडांना जेव्हा फुले येतात तेव्हा अतिशय सुंदर आणि मनमोहक दिसत असतात. आपल्या अंगणामध्ये तसेच परसबागा मध्ये लावलेल्या झाडांपैकी काही झाडे हे आपल्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर ठरली जातील. फक्त आपल्याला त्याबद्दलची माहिती असणे आवश्यक आहे.

आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला एका अशा झाडा विषयी माहिती सांगणार आहोत ज्या झाडाला अतिशय सुंदर अशी मनमोहक फुले येत असतात. याचा उपयोग तुम्ही तुमच्या आरोग्याच्या समस्येसाठी करू शकता. तर आम्ही ज्या वनस्पती बद्दल बोलत आहोत त्या वनस्पतीचे नाव आहे सदाफुली. सदाफुली चे फुले हे अतिशय सुंदर व मनमोहक असतात.

आयुर्वेदामध्ये या सदाफुली च्या झाडा विषयी भरपूर माहिती सांगितलेली आहे. या सदाफुलीचे आपल्या आरोग्यासाठी भरपूर फायदे आहेत. या वनस्पतीच्या पानांचे फुलांचे तसेच मूळयांचे फायदे सांगितले गेले आहे. अनेक लोकांना त्वचा विकार फार सतावत असतो. भयंकर अशी खाज त्वचा विकारामुळे येत असते. अशा वेळी सदाफुली तुमच्या उपयोगी पडेल.

हे वाचा:   रक्ताची कमतरता, थकवा येणे, कमजोरी, कंबर दुखी, डोकेदुखी दूर करणारे लाडू..!

यासाठी तुम्हाला सदाफुलीच्या ची काही पाने घ्यायची आहेत व त्यांना चांगल्या प्रकारे स्वच्छ धुऊन काढायचे आहे व त्यानंतर याला बारीक कुटून या चा लेप बनवावा. हा बनवलेला लेप त्वचा विकार असलेल्या जागी चांगल्या प्रकारे लावावा. असे तुम्ही आठवड्यातून दोनदा केले तर त्वचा विकार पूर्णपणे बरा झालेला दिसेल.

अनेक लोकांना मधुमेहाचा त्रास होत असतो अशा लोकांनी या वनस्पतीचा वापर करायला हवा. दररोज सकाळी उठल्यानंतर सदाफुलीची कोवळी दोन पाने खावी. असे केल्याने मधुमेहाचा त्रास हा हळूहळू कमी होईल. ज्या लोकांना ब्लडप्रेशर ची समस्या आहे अशा लोकांसाठी देखील याची पाने फायदेशीर आहे.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   सकाळी चार वाजता उठणारे आणि सकाळी आठ वाजता उठणारे, काय असतो यांच्या मेंदूत बदल.! आज होणार आहे सगळा खुलासा.!!!

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *