हिवाळ्यात ह्या गोष्टी नक्की फॉलो करा, नाहीतर त्वचा आणखी फाटली जाईल, उललेल्या त्वचे साठी करा हा उपाय.!

आरोग्य

आता नुकताच पावसाळा संपून हिवाळा हा ऋतू सुरू झाला आहे. हिवाळा ऋतू मध्ये खूप थंडी वाजते. थंडी मध्ये अनेक विकार निर्माण होत असतात. त्यामुळे शरीराची काळजी घेणे अत्यंत गरजेचे असते. हिवाळा या ऋतूंमध्ये त्वचेचे विकार खूपच जास्त प्रमाणात निर्माण होत असतात. त्वचा कोरडी पडणे हा मुख्य विकार हिवाळ्यामध्ये पाहिला जात असतो.

अशा वेळी आपण नेमके काय करायला हवे हे आपल्याला सुचत नसते. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला हिवाळ्यात निर्माण होणाऱ्या या त्वचेच्या समस्येबद्दल माहिती देणार आहोत. ही समस्या ज्या लोकांना उद्भवत असते अशा लोकांनी आम्ही दिलेल्या काही सोपे उपायाचे पालन नक्की करावे. यामुळे त्वचा ही नक्कीच कोमल बनली जाईल व त्वचा कोरडी पडणार नाही.

व्हिटॅमिन ई सह मॉइश्चरायझर: थंड हवामानात कोरडी त्वचा पडते हे टाळण्यासाठी, व्हिटॅमिन ई असलेले मॉइश्चरायझर वापरावे. दिवसातून दोन ते तीन वेळा मॉइश्चरायझर वापरा आणि रात्री झोपण्यापूर्वीही चेहऱ्यावर लावा. असे केल्याने त्वचा कोरडी पडत असेल तर ती कोरडी पडणार नाही म्हणजे त्वचा उलली जाणार नाही.

हे वाचा:   दोन रुपयाच्या चॉकलेट पासून बनवा एकदम चविष्ट कुल्फी.! लहान मुलांना एकदा नक्की बनवून द्या ही कुल्फी.!

खोबरेल तेल: ओलावा टिकवून ठेवण्यासाठी खोबरेल तेल सर्वोत्तम मानले जाते, तुम्ही आंघोळीनंतर ते तुमच्या त्वचेवर लावू शकता. यासाठी आंघोळीच्या एक तास आधी त्वचेला खोबरेल तेल लावून थोडावेळ मसाज करा आणि आंघोळ केल्यावर त्वचा कोरडी होणार नाही.

आंघोळीसाठी कोमट पाणी: या ऋतूत आंघोळीसाठी गरम पाण्याचा वापर करू नका, त्यामुळे त्वचेची आर्द्रता आणखी कमी होते, कोमट पाण्यानेच आंघोळ करा. चेहरा धुण्यासाठी गरम किंवा थंड पाण्याचा वापर करू नका, उलट कोमट पाण्याने चेहरा धुवा. असे केल्याने तुम्हाला भरपूर फायदा होईल.

दुधाचा वापर: जर तुमचा चेहरा कोरडा झाला असेल तर यासाठी दूध वापरा. हे सर्व चेहऱ्यावर लावा, थोडा वेळ मसाज करा आणि नंतर कोमट पाण्याने चेहरा धुवा, तुम्ही रात्रीही चेहऱ्यावर दूध टाकून झोपू शकता. असा हा उपाय केल्याने चेहऱ्यावर चांगले तेज येईल.

हे वाचा:   धक्कादायक.!!! पोटात नेमके का आणि कसे तयार होत आहेत हे कृमी.! समोर आली धक्कादायक माहिती.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *