या डाळीचे पीठ चेहऱ्याला एकदम गोरेपान बनवते, ब्युटी पार्लर मध्ये जाण्याची गरज राहणार नाही.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपण आपला चेहरा सुंदर दिसण्यासाठी वेगवेगळे उपाय करून बघत असतो. यासाठी अनेक वेगवेगळ्या प्रकारच्या बाजारामध्ये मिळणाऱ्या सौंदर्यप्रसाधनांचा वापर करून बघत असतो. परंतु प्रत्येक वेळी आपल्याला फायदा होतोच असे नाही. काही वेळा याचा साईड-इफेक्ट देखील आपल्याला दिसून येऊ शकतो. त्यामुळे आपण या केमिकल युक्त पदार्थांकडे थोडेसे कमी गेले तर अति उत्तम राहील.

याशिवाय तुम्ही काही घरगुती उपाय करून तुमच्या चेहऱ्याला सुंदर तेजस्वी चमकदार बनवू शकता. यासाठी तुम्हाला घरामध्ये उपलब्ध असलेल्या काही वस्तूंची आवश्यकता भासणार आहे. या सर्वांच्या मिश्रणाने चेहरा खूपच तेजस्वी बनेल यात काही शंका नाही. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला याबाबतची सविस्तर पणे माहिती देणार आहोत. कशाप्रकारे तुम्ही तुमचा चेहरा सुंदर बनवू शकता तसेच त्याला कोण कोणते पदार्थ लागणार आहे हे आपण पाहूया.

हे वाचा:   आजपासून गुडघेदुखी कायमची विसरा, या तीन वस्तू गुडघ्याला लोखंडी बनवते.!

मूग डाळ आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. आरोग्यासोबतच ते त्वचेसाठीही खूप चांगले मानले जाते. मूग डाळीपासून अनेक प्रकारचे पदार्थ बनवले जातात. मुगाच्या डाळीपासून मिठाई, हलवा इत्यादी अनेक गोष्टी बनवल्या जातात. मुगाची डाळ त्वचेवर वापरल्याने त्वचेचा रंग सुधारतो. आज आम्ही तुम्हाला धुतलेल्या मूग डाळीबद्दल सांगणार आहोत. यापासून आपल्याला भरपुर फायदे मिळतील.

मुगाची डाळ चेहऱ्यावर लावल्याने मृत पेशी दूर होतात. हे केवळ पेशी स्वच्छ करत नाही तर त्वचेची चमक देखील वाढवते. उलट नवीन पेशींचे आयुष्य वाढवण्यासही ते उपयुक्त ठरते. पहिल्यांदा तुम्ही ते लावाल तेव्हा तुमच्या त्वचेच्या टोनमध्ये फरक जाणवेल. रात्री झोपण्यापूर्वी दोन चमचे मूग डाळ दुधात भिजवा किंवा फ्रीजमध्ये ठेवा किंवा एसी रूममध्ये ठेवा.

सकाळी ही मसूर दुधासोबत मिक्सरमध्ये बारीक करून घ्या. त्यात अर्धा चमचा हळद घाला.तसेच एक चमचा तांदळाचे पीठ घालून या सर्व गोष्टी बारीक करा. ते लावण्यापूर्वी प्रथम चेहरा धुवा. त्यानंतर ही पेस्ट चेहरा आणि मानेवर स्क्रब म्हणून वापरा. किमान 20 मिनिटे तसेच ठेवा आणि नंतर जेव्हा हा लेप सुकायला लागतो तेव्हा त्यावर गुलाबजल स्प्रे करा किंवा कापसाच्या मदतीने दूध लावा.

हे वाचा:   हातापायाची आग होणे, सूज येणे, असे का होते.? माहिती आहे का.? यासाठी काय करावे.?

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.
Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *