चेहऱ्यावर लिंबू लावताय, सावधान…! लिंबू चेहऱ्याचे बनवू शकते असे हाल.!

आरोग्य

अनेक वेळा आपल्याला सुंदर बनवण्यासाठी वेगवेगळे उपाय सांगितले जातात यासाठी विविध प्रकारचे सौंदर्यप्रसाधने उपलब्ध असतात. वेगवेगळ्या प्रकारचे सौंदर्यप्रसाधने हे आपल्या चेहऱ्याला सुंदर बनवतात. परंतु यामध्ये काही वेळा केमिकलयुक्त पदार्थ एकत्र केल्याने आपल्या त्वचेला नुकसान पोचण्याची शक्यता असते. त्यामुळे आपण घरगुती उपाय योजना करुन बघत असतो.

घरगुती उपाय योजना मध्ये. आपण काही घरगुती पदार्थ वापरत असतो. अनेक वेळा तुम्ही वेगवेगळे घरगुती उपाय देखील करून बघितले असतील. यासाठी घरामध्ये उपलब्ध असलेल्या साधन सामुग्रीचा उपयोग करुन तुम्ही चेहऱ्याला सुंदर बनवत असता. काही असे पदार्थ असतात ज्याचा खरंच असा फायदा आपल्या चेहऱ्यासाठी होत असतो.

अनेक वेळा आपण विविध प्रकारचे फळे वापरून बघत असतो. त्यापैकीच एक म्हणजे लिंबू. लिंबू चे आपल्या त्वचा साठी खूप फायदे आहेत. परंतु काही वेळा काही पदार्थांचा जास्त वापर केला तर यामुळे आपल्याला नुकसान देखील होऊ शकते. याचा वापर आपल्या त्वचेसाठी योग्य आहे परंतु योग्य त्या प्रमाणात लिंबाचा वापर करायला हवा.

हे वाचा:   ताप आल्यानंतर जो खोकला येतो तो बऱ्याच दिवस का राहतो.! अशा वेळी नेमके काय करायला हवे.! कोरडा खोकला, ओला खोकला, दमा, सर्व समस्यांवर आहे उत्तम इलाज.!

लिंबाच्या वापरामुळे चेहऱ्यावर खाज सुटू शकते. त्यामुळे आपण लिंबाचा प्रमाणात वापर करायला हवा जास्त प्रमाणात लिंबाचा वापर केल्यास चेहऱ्याला खूप खाज सुटू शकते. अनेक वेळा सूर्यकिरणांमुळे त्वचेचे खूप मोठे नुकसान होऊ शकते. यामुळे त्वचेवर सफेद डाग म्हणजे ल्युकोडर्मा होऊ लागतो. यामुळे सणबर्न चा खतरा वाढला जातो.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *