ही मुद्रा जो दररोज करेल त्याची पचनसंस्था होईल जबरदस्त मजबूत, कधीही होणार नाही आम्लपित्ताचा त्रास.!

आरोग्य

भारतात योग अभ्यासाला खूप महत्व दिले गेले आहे. अनेक वर्षापासून हा योग अभ्यास चालत आलेला आहे. असे अनेक योग प्रकार आहेत ज्याचा वापर करून आपण आपले शरीर आणखी ताकदवर बनवू शकतो तसेच अनेक आजारापासून सुटका मिळवू शकतो. योग, आयुर्वेद आणि देशी उपचारांचा कल भारतात गेल्या काही वर्षांत खूप वेगाने वाढला आहे. या उपचार पद्धतींचा लोकांना खूप फायदा झाला आहे, त्यामुळे लोकांमध्ये त्यांची लोकप्रियताही वाढली आहे.

त्याचप्रमाणे, मुद्रा ही देखील एक प्रकारची उपचार पद्धत आहे, जी आपल्या शरीरात लपलेले अनेक रोग बरे करू शकते. मुद्रा, हात आणि बोटांनी केली जाणारी एक विशेष प्रकारची स्थिती, आपल्या आरोग्यास अनेक प्रकारे फायदेशीर ठरू शकते. मुद्रांद्वारे, आपल्या शरीरात उर्जेचे परिसंचरण खूप जलद होते, ज्यामुळे तुमची पचनक्रिया देखील चांगली होते. एकूणच, मुद्रा तुम्हाला तुमच्या शरीरातील ऊर्जा संतुलित करण्यास मदत करते.

हे वाचा:   लाखो लोकांचे प्राण वाचवणारा हा उपाय.! हाडांमधून येणारा कटकट आवाज होतो पूर्णपणे बंद.! शंभर वर्षापर्यंत हाडांना काही होणार नाही.! फुल गॅरंटी सोबत खाणे सुरू करा एकही पदार्थ.!

सामान्यतः, पुषन मुद्रा पचन आणि जीवनातील बदलांपासून आरामाशी संबंधित आहे. ही मुद्रा तुम्हाला लग्न, बा’ळंतपण आणि एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी जाण्याशी संबंधित ताण कमी करण्यास मदत करू शकते. जीवनातील बदलांमुळे अनेकदा चिंता निर्माण होऊ शकते, ज्यापासून तुम्ही आराम मिळवण्यासाठी या मुद्रा वापरू शकता. इतकंच नाही तर या मुद्रेमुळे पचनक्रियाही सोपी होते आणि पचनसंस्था सुदृढ राहण्यासही मदत होते.

हे लक्षात ठेवणे फार महत्वाचे आहे की ही मुद्रा कोणत्याही प्रकारे उपचारांच्या कोणत्याही पद्धतीची जागा घेऊ शकत नाही. परंतू ही मुद्रा तुम्हाला पोट फुगणे, मळमळ आणि जेवणानंतरच्या अस्वस्थतेपासून मुक्त होण्यास नक्कीच मदत करू शकते. या सर्वांव्यतिरिक्त, ही मुद्रा तुम्हाला चिंता आणि तणाव कमी करून मानसिक आणि भावनिक तणावावर मात करण्यास मदत करू शकते.

इतर सर्व मुद्रांप्रमाणे, पाषाण मुद्रामध्ये, तुम्हाला तुमच्या दोन्ही हातांनी मुद्रा चालवावी लागेल. या मुद्रामध्ये एका नाकपुडीवर एक बोट ठेवून श्वास घ्यावा लागतो आणि नंतर दुसऱ्या छिद्रातून श्वास सोडावा लागतो. ही मुद्रा करण्यासाठी प्रथम उजव्या हाताचा वापर करा. तुमच्या अंगठ्याच्या पुढच्या भागावर तर्जनी आणि मधली बोटे दाबा. अनामिका आणि छोटी बोटे पसरलेली ठेवा. ही मुद्रा करताना तळहाताचे तोंड वरच्या दिशेने असावे.

हे वाचा:   नागीण माणसाच्या शरीरावर कशी वेढा टाकते.! नागीण झाल्यावर काय करावे आणि काय करू नये.! खूप महत्वाची माहिती आहे कोणीही सांगणार नाही.!

ही मुद्रा केल्याने जड जेवणानंतर येणारी ढेकर आणि आम्लपित्त टाळण्यास मदत होते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *