किती दिवस लोकांना आपली काळी मान दाखवणार.! हे चार उपाय करून बघा.! मनेवरील सगळी घाण चुटकी सरशी निघून जाईल.!

अध्यात्म

त्वचेचे संरक्षण करणे ही आपली जबाबदारी आहे. आपल्या शरीराचे अवयव स्वच्छ ठेवणे हे खूप महत्त्वाचे आहे यामुळे शरीर स्वच्छ दिसतेच त्याचबरोबरच आजार देखील आपल्यापासून नेहमी दूर जात असतात. अनेक वेळा आपल्या मानेवर काळपटपणा जमा होत असतो. यासाठी आपण खास असा विचार करत नाही परंतु हे दिसायला फारच विचित्र दिसत असते. अशा वेळी नेमके काय करायला हवे हे आपल्याला सुचत नाही.

परंतु चिंता करण्याची काहीही गरज नाही. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला मानेवरील काळपटपणा कशाप्रकारे आपण कमी करू शकतो तसेच माने वरील घाण कशी आपण स्वच्छ करू शकतो हे जाणून घेणार आहोत. त्यामुळे जर तुमची मान काळपट असेल किंवा मानेवर खूपच घाण असेल तर चिंता करू नका आम्ही सांगितलेले उपाय तुम्ही करून बघा तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल.

एलोवेरा जेलचा वापर सर्व प्रकारच्या सौंदर्य उपचारांमध्ये केला जातो. किचन गार्डनमध्ये तुम्हाला ते सहज मिळेल. अँटिऑक्सिडंट-समृद्ध कोरफड एंझाइम्समध्ये लॉक करते ज्यामुळे मान काळी पडते. यामुळे हळूहळू मानेचा काळेपणा कमी होऊ लागतो. तुम्हाला फक्त रोज कोरफडीचे पान तोडून जेल काढायचे आहे आणि 15 ते 20 मिनिटे मानेवर मसाज करायचे आहे. नक्की भरपूर फायदा होईल.

हे वाचा:   पूजा करा किंवा नका करू परंतु सकाळी उठल्यानंतर या गोष्टी नक्की करा, नाहीतर होऊ शकतात गंभीर परिणाम.!.!

ऍपल सायडर व्हिनेगरमुळेही मानेचा काळेपणा कमी होतो. तुम्हाला फक्त दोन चमचे ऍपल सायडर व्हिनेगर घ्यायचे आहे आणि ते चार चमचे पाण्यात चांगले मिसळायचे आहे. नंतर कापसाच्या साहाय्याने मानेच्या काळेपणावर लावा, 10 मिनिटांनी धुवा. त्याचा परिणाम लवकरच दिसून येईल. आणि मान पूर्ण स्वच्छ होईल.

बेकिंग सोडा देखील मानेचा काळेपणा दूर करण्यास मदत करेल. तुम्हाला फक्त दोन ते तीन चमचे सोडा घ्यायचा आहे आणि पाण्याच्या मदतीने पेस्ट तयार करायची आहे. नंतर ही पेस्ट मानेवर लावा आणि काही वेळ तशीच राहू द्या. कोरडे झाल्यावर ओल्या हातांनी मसाज करून स्वच्छ करा. यानंतर मानेला मॉइश्चरायझ करायला विसरू नका.

बटाट्याचा रस देखील मानेभोवतीची काळी वर्तुळे कमी करण्यासाठी उपयुक्त आहे. यात ब्लीचिंग गुणधर्म आहेत ज्यामुळे मानेची त्वचा चमकदार होते. हे करण्यासाठी, तुम्हाला बटाटा किसून घ्यावा लागेल, नंतर त्याचा रस पिळून घ्या आणि कापसाच्या साहाय्याने गळ्याभोवती लावा. असे काही दिवस केल्याने मानेवरील काळेपणा नक्कीच दूर होईल.

हे वाचा:   कोणत्याही सोमवारी गळ्यात घाला असा रुद्राक्ष; नोकरी प्राप्तीचे योग जुळून येतील, नोकरी मिळण्यासाठी उपाय.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *