पांढरे केस तोडल्यास संपूर्ण डोके पांढरे होते का.? दिसेल तेव्हा डोक्याचे सफेद केस तोडणारे एकदा नक्की वाचा.!

आरोग्य

सध्याच्या काळात सफेद केस असणे खूपच मोठी समस्या बनत चालली आहे. अनेक लोक तर नेहमी दिसेल तेव्हा डोक्यावर सफेद केस सापडत असतात. सफेद केस दिसला की तोड असे होते त्यांचे. अनेक लोक असे देखील सांगत असतात की डोक्यावर असलेले सफेद केस तोडल्यास संपूर्ण डोके हे सफेद होत असतात. आपण आजच्या या लेखात याबाबतची सविस्तर अशी माहिती जाणून घेणार आहोत.

जुन्या काळात पांढरे केस हे वृद्धत्वाचे लक्षण मानले जात होते, परंतु सध्याच्या युगात केस 30 व्या वर्षी परिपक्व होऊ लागतात. जेव्हा हे पहिल्यांदा घडते तेव्हा तरुण तणावग्रस्त होऊ लागतात आणि घाईघाईने या समस्येपासून मुक्त होऊ लागतात. ही परिस्थिती तरुण वयोगटातील लाजिरवाणी आणि कमी आत्मविश्वासाचे कारण बनते. अनेक तरुण यामुळे तणाव मध्ये जातात.

हे वाचा:   या भाजीने अनेकांना मृत्यूच्या दारातून बाहेर आणले आहे.! प्रत्येक पानापानात लपले आहेत गुणधर्म.! या भाजीचे आहेत जबरदस्त फायदे.!

जेव्हा एखाद्या तरुणाला पहिल्यांदा डोक्यावर पांढरा रंग दिसतो तेव्हा तो अनेकदा ते तोडून फेकून देतो, अनेक लोकांचा असा विश्वास आहे की असे करू नये कारण यामुळे जास्त पांढरे केस वाढू लागतात,पण यात काही तथ्य आहे का, चला जाणून घेऊया. वयानुसार केसांना रंग देणाऱ्या रंगद्रव्य पेशी नष्ट होऊ लागतात. जेव्हा या पेशी कमी होतात, तेव्हा टाळूमध्ये मेलेनिन कमी होऊ लागते, त्यामुळे केस पांढरे होऊ लागतात.

भूतकाळात, एक पांढरा केस तोडल्याने 3 किंवा 4 अतिरिक्त पांढरे केस वाढतील, ही कल्पनाच आहे, हे जवळजवळ प्रत्येकाच्या मनात घर करून राहिले आहे. जरी केस उपटण्याने जास्त पांढरे केस वाढत नाहीत, परंतु तरीही ती योग्य सवय नाही कारण जेव्हा तुम्ही केस मुळापासून तोडता तेव्हा ते टाळूच्या खाली असलेल्या कूपांना नुकसान पोहोचवते आणि भविष्यात केसांच्या वाढीमध्ये समस्या निर्माण होतात.

हे वाचा:   या वनस्पती च्या रसाने अनेक लोकांचे प्राण वाचवले आहे.! अनेक लोक या आजारांनी त्रस्त होते पण हे आजार कायमचे नष्ट झाले.! नक्की वाचा.!

जरी तुम्हाला पांढरे केस दिसले तरी घाबरण्याची गरज नाही, तसेच पांढरेपणा लपवण्यासाठी केसांना डाई लावण्याची गरज नाही कारण त्यामुळे केस खराब होऊ शकतात. जर तुम्हाला पांढरे केस परत काळे करायचे असतील तर संत्री, द्राक्ष, पेरू, जामुन आणि पपई यांसारखे व्हिटॅमिन सी युक्त पदार्थ खा. भाज्यांबद्दल बोलायचे झाले तर कोबी, ब्रोकोली, पालक आणि टोमॅटो खाल्ल्याने बरेच फायदे होतील.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *