केस कोणत्या तेलाने अधिक मजबूत होतात.! अनेक लोक लावत आहेत चुकीचे तेल.! केसांसाठी तेल का असते आवश्यक.?

आरोग्य

केसांच्या संपूर्ण पोषणासाठी तेल आवश्यक आहे. तेल केसांना मुळापासून मजबूत करते. अनेक वर्षांपासून आपले पूर्वज केस निरोगी ठेवण्यासाठी केसांना तेल लावत आहेत. जर तुम्हीही तुमच्या केसांच्या गरजेनुसार तेल लावले तर तुम्हाला केसांशी संबंधित कोणतीही समस्या कधीच होणार नाही. केस चमकदार, मुलायम आणि लांब बनवण्यासाठी हे तेल उपयुक्त ठरू शकते. तुम्ही यापैकी कोणतेही तेल वापरू शकता.

पुदिना तेल हे तेल केसांना शीतलता प्रदान करते आणि ते लावल्याने केसांना थोडीशी मुंग्या येणे आणि थंड जाणवते. हे केसांच्या वाढीस खूप उपयुक्त आहे. तुम्ही तुमच्या आवडीच्या कोणत्याही तेलात पुदिना तेलाचे 3, 4 थेंब घालू शकता. या तेलाने केसांच्या टाळूला मसाज करा. अर्ध्या तासासाठी केसांवर ठेवा आणि शैम्पू आणि कंडिशनरने केस धुवा. यामुळे तुम्हाला नक्की फायदा होईल.

हे वाचा:   या तेजपत्त्याच्या एका पानात असते हजारो उंदरे मारण्याची ताकद.! एका पानामुळे एकही उंदीर घरात येणार नाही लिहून घ्या.!

खोबरेल तेल: शरीरात प्रोटीनच्या कमतरतेमुळे केसांची वाढ थांबते आणि काही वेळाने केस गळणे सुरू होते. खोबरेल तेल लावून केसांमध्ये प्रोटीनची कमतरता भरून काढता येते. नारळाच्या तेलामध्ये अँटी फंगल, अँटी बॅक्टेरियल आणि अँटी व्हायरल गुणधर्म असतात. टाळूमध्ये बॅक्टेरिया असल्यास हे तेल बॅक्टेरिया आणि बुरशी दूर करते. या तेलामध्ये केसांचे पोषण करणारे फॅटी ऍसिड देखील असतात.

आवळा तेल: आवळा तेल हे केसांच्या सर्वोत्तम तेलांपैकी एक आहे. जे केसांची वाढ करते आणि केस गळणे टाळण्यास देखील मदत करते. आवळा तेलात अँटीबॅक्टेरियल गुणधर्म आढळतात. यामुळे कोंडा दूर होण्यासाठी देखील हे सर्वोत्तम आहे. गळणारे केस, पातळ केसांसाठी हे तेल वरदानापेक्षा कमी नाही. तुम्हाला केसांचा काही समस्या असतील तर तुम्ही या तेलाचा नक्की वापर करा.

हे वाचा:   अक्षय तृतीयेच्या दिवशी फक्त एवढे एक काम करा, पितृदोष मधून कायमचे मुक्त व्हाल, घरामध्ये सुरू असलेले भां'डण कि'रकिर होईल लगेच बंद...!

कांद्याचे तेल: कांद्याच्या तेलात सल्फर जास्त प्रमाणात आढळते. हे केसांच्या कूप वाढण्यास उपयुक्त आहे. केसांची वाढ जलद होण्यासाठी या तेलाचा उपयोग होतो. या तेलाला केसांच्या वाढीचे तेल देखील म्हणतात. कांद्याच्या तेलात अँटिऑक्सिडंट्सही भरपूर असतात. हे फ्री रॅडिकल्समुळे होणारे केस गळणे थांबवते. त्यामुळे कांदा तेल केसांसाठी उपयुक्त तेल ठरेल.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.