कमजोरी, थकवा कायमचा झाला बंद.! फक्त तीनच दिवस पिल्याने शरीर देऊ लागले अशी साथ.! आयुष्य बदलून टाकणारा उपाय.!

आरोग्य

आपले अनमोल आरोग्य सांभाळणे प्रत्येकाला अशक्य असते. अशावेळी काही गोष्टींची काळजी घेतल्यास आपण आपल्या आरोग्य चांगले ठेवू शकतो. कंबर दुखी असो किंवा वजन वाढीची समस्या किंवा शरीरात थकवा निर्माण पाण्याची समस्या असो. या सर्व समस्यांवर हा जबरदस्त उपाय आहे. या सर्व समस्या मुळापासून नष्ट करण्यासाठी तुम्ही हा उपाय करून बघायलाच हवा. या लेखामध्ये आम्ही या उपाया बाबतची सर्व माहिती दिलेली आहे. कशा प्रकारे करावा व याचे आपल्या शरीराला कोणते फायदे होतात हे सर्व पाहूया.

हा खूपच महत्त्वाचा लेख आहे. या लेखात दिलेल्या माहितीद्वारे तुम्ही तुमच्या शरीराला आरोग्यदायी बनवू शकला. शरीरामध्ये आलेली कमजोरी नष्ट करू शकता. आपल्याला ज्या उपायासाठी खसखस लागणार आहे. खसखस ही अगदी सहजपणे कुठल्याही किराणामालाच्या दुकानात मिळत असते. ही आपल्या घरांमध्ये देखील सहजपणे उपलब्ध असते.

हे वाचा:   अशावेळी मीठच बनले जाते वि'ष, शरीरात अनेक रोग उत्पन्न करते मीठ.! अशी घ्यावी काळजी.!

खसखस हे अत्यंत औषधी असते यामुळे आपण अनेक आजारांपासून दूर राहू शकतात. यामध्ये omega-3, omega-6, प्रोटीन आणि फायबर असते. हे कॅल्शियम चा एक प्रकारचा खाजानाच आहे. ज्या लोकांना सांधेदुखी चा त्रास आहे अशा लोकांनी खसखस चे एक चमचा सेवन करायला हवे. यामध्ये कॅल्शियम असल्यामुळे हे हाडे देखील चांगल्या प्रकारे मजबूत करत असते.

आपल्याला या उपायासाठी थोडीशी खसखस लागणार आहे. आपल्याला दुसरी अशी एक गोष्ट लागणार आहे ती म्हणजे, बदाम. बदाम आपल्या आरोग्यासाठी खूपच उपयुक्त आहे. हे सांगण्याची काही गरज नाही. या उपायासाठी आपल्याला तिसरी गोष्ट लागेल ती म्हणजे विलायची. हे सर्व मिश्रण आपल्याला दुधाबरोबर घ्यायचे आहे. परंतु कसे हे जाणून घ्या.

एक ग्लास दुधासाठी आपण दोन चमचे खसखस घेतली आहे, चार बदाम आणि दोन विलायची. हे सर्व एका वाटीत काढून घ्यावे. यात दोन ते तीन काळी मिरी टाकावी. यामुळे पित्त आणि वात पूर्णपणे नष्ट होत असतो. ह्या सर्व वस्तूंना मिक्सर च्या साह्याने बारीक करून घ्यावे. एका ग्लास दुधामध्ये एक चमचा हे मिश्रण टाकून याचे सेवन करावे.

हे वाचा:   बरेच लोक कानात ह्या वस्तू घालून कानाचे नुकसान करतात.! कानात असलेला मळ फक्त तीनच मिनिटात बाहेर काढा.!

हे तुम्ही तुमच्या घरात असलेल्या लहान मुलांना तसेच वयोवृध्द व्यक्तींना देऊ शकता. या उपायामुळे शरीरात भरपूर ताकद येत असते. अनेक आजारापासून आपली सुटका होत असते. यामुळे आपल्याला कुठल्याही प्रकारचा साईडइफेक्ट होत नाही पूर्णपणे हे सुरक्षित आहे. कंबरदुखी, सांधेदुखी, थकवा, वजन वाढ झाल्यास देखील हा उपाय अतिशय उपयुक्त आहे.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.