पांढऱ्या केसांना काळे करणे आता खूपच सोपे आहे.! महागाचे डाय खरेदी करण्याची काहीही गरज नाही त्यापेक्षा करावे हे साधे सोपे काम.!

आरोग्य

केस हेच स्त्रीचे धन असते. काळे, लांब आणि चमकदार केस असावेत अशी प्रत्येकाची इच्छा असते. अशा परिस्थितीत एकच पांढरा केस त्रास देण्यासाठी पुरेसा आहे. वाढत्या वयाबरोबर केस पांढरे होणे स्वाभाविक आहे, पण वेळेआधीच केस पांढरे होत असतील तर ती नक्कीच तणावाची बाब आहे. केस पांढरे होण्याची अनेक कारणे असू शकतात. आपल्या सर्वांच्या केसांमध्ये मेलॅनिन नावाचे रंगद्रव्य/रंगद्रव्य आढळते.

वयानुसार, मेलेनिनचे उत्पादन कमी होते आणि केस पांढरे होऊ लागतात. बर्याच लोकांमध्ये, मेलेनिनचे उत्पादन लहान वयात जवळजवळ थांबते. अशा परिस्थितीत केस पांढरे होऊ लागतात. परंतु चिंता करणे सोडा. आम्ही तुम्हाला काही घरगुती उपाय सांगणार आहोत ज्याचा वापर करून तुम्ही तुमचे केस हमखास काळे भोर करू शकता.

आवळा ही एक आयुर्वेदिक फळ आहे जे केस काळे करण्यासाठी प्रभावी आहे. एक कप गुसबेरी पावडर एका भांड्यात काळी होईपर्यंत शिजवा. आता त्यात सुमारे 500 मिली खोबरेल तेल घाला आणि मंद आचेवर 20 मिनिटे गरम करा. 24 तासांनंतर म्हणजे दुसऱ्या दिवशी बाटलीत ठेवा आणि आठवड्यातून दोनदा हे मिश्रण केसांना लावा. साहजिकच तुमचे केस काळे होतील.

हे वाचा:   रोज एकच मिनिटे हा व्यायाम केला तर शरीरात काय होऊ शकते माहिती आहे का.? बघून तुम्हाला देखील धक्का बसणार.!

2 चमचे आवळा पावडर आणि 2 चमचे ब्राह्मी पावडरमध्ये कढीपत्ता मिसळा आणि चांगले बारीक करा. या मिश्रणात पाणी घालून पेस्ट तयार करा आणि अर्धा तास केसांमध्ये ठेवल्यानंतर धुवा. पांढरे केस काळे होताना दिसतील. हा उपाय तुम्ही नक्की करा अगदी प्रभावी पने तुम्हाला फायदा दिसून येईल. अनेक लोकांना यामुळे फायदा झाला आहे. तुम्ही देखील नक्की ट्राय करायला हवा.

ब्लॅक टी ही एक उपाय आहे जो लोक वर्षानुवर्षे वापरत आहेत. ब्लॅक टी ची पाने शिजवा आणि शॅम्पू केल्यानंतर टाळूला लावा. त्यामुळे केस हळूहळू काळे होऊ लागतात. याशिवाय काही चहाची पाने बारीक करून पेस्ट तयार करा आणि त्यात लिंबाच्या रसाचे काही थेंब टाका. आता अर्धा तास डोक्यात ठेवल्यानंतर धुवा. त्याचा परिणाम अधिक वेगाने होतो.

हे वाचा:   3 दिवसात शुगर नॉर्मल करायचा गावरान उपाय.! सकाळी उठून कोणी पण करू शकतो.! अगदी ८० वर्षाचे आजोबा सुद्धा होणार आता शुगर मुक्त.!

वाढत्या प्रदूषणामुळे आणि तणावामुळे आपले केस खराब होतात. केस गळू लागतातच पण वेळेआधी पांढरेही होतात. केसांची योग्य काळजी घेऊन केस काळे करायचे असतील तर मोहरीच्या तेलाने मसाज सुरू करा. इतकेच नाही तर मोहरीच्या तेलात मेंदी लावल्यास केस मजबूत तर होतातच पण मुळापासून काळेही होतात. यामुळे तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.