फक्त अर्धा कांदा तुमचे पांढरे झालेले केस काळे करेल, पंधरा दिवसाच्या आत केस काळे झालेले दिसतील…!

आरोग्य

आजकालच्या बदलत्या जीवनशैलीमुळे आपण आपल्या खान पानाकडे चांगल्या प्रकारे लक्ष देत नाही परंतु आपल्या खाण्या-पिण्याकडे चांगल्या प्रकारे लक्ष न दिल्यामुळे अनेक प्रकारच्या आरोग्याच्या समस्या उद्भवलेल्या आपल्याला दिसत असतात. अशाच पैकी एक समस्या म्हणजे आपले केस पांढरे होणे. अकाली केस पांढरे झाल्यानंतर प्रत्येक व्यक्ती खूपच नाखूश झालेला असतो कारण यामुळे सौंदर्य खूपच कमी झालेले असते असे प्रत्येकाला वाटत असते.

स्त्री असो किंवा पुरुष प्रत्येकाला वाटत असते की आपले केस हे बऱ्याच दिवसांपर्यंत काळे राहावे. परंतु असे अनेक कारणे आहेत ज्यामुळे केस अकाली पांढरे होऊ लागतात. केवळ जास्त वयाचे लोकच नाही तर अगदी तरुण मुलांचे देखील आता केस पांढरे होऊ लागले आहेत. केस पांढरे होण्याची समस्या अगोदर ज्यांचे वय झाले आहे अशा लोकांमध्ये दिसून येत होती परंतु आज काल खाण्यापिण्यात मध्ये एवढा बदल झाला आहे की तसेच आपल्या जीवनशैलीमध्ये इतका जबरदस्त बदल झाला आहे की यामुळे केस हे अतिशय कमी वयात केस पांढरे होऊ लागले आहेत.

हे वाचा:   कपाळावरील हा बिंदू ४५ सेकंद दाबल्याने होईल चत्मकारी फायदा; एकदा हि ट्रिक नक्की करा.!

केस पांढरे होणे हा एक अनुवांशिक गुण आहे. केस पांढरे होण्याचे अनेक कारणे सांगितले जाते जसे की केसांची योग्य ती काळजी न घेतल्यामुळे, तसेच शरीरामध्ये प्रोटीन विटामिन युक्त आहार न घेतल्यामुळे, वायु प्रदूषण अशा अनेक कारणांमुळे केस पांढरे होऊ लागले आहेत. जास्त तणाव घेतल्यामुळे देखील केस पांढरे होण्याची समस्या निर्माण होत असते. या समस्येवर अनेक लोक केसांना काळे करण्यासाठी चे केमिकल युक्त पदार्थ वापरत असतात परंतु हे केमिकलयुक्त पदार्थ वापरल्यामुळे शरीराला अनेक हानिकारक समस्या निर्माण होण्याची शक्यता असते.

अशावेळी आपण काही घरगुती उपाय करुन देखील आपले केस काळे करू शकतो. घरगुती पद्धतीने नैसर्गिक उपाय केल्यास यामुळे नक्कीच फायदा होतो. यामध्ये कुठल्याही केमिकलयुक्त पदार्थांचा वापर करावा लागणार नाही. या पदार्थांमुळे कुठल्याही प्रकारचा साईड इफेक्ट होत नाही. त्यामुळे हा एक उपाय तुम्ही घरी नक्की करून बघावा. कांद्याचा रस हा केसांसाठी अतिशय उत्तम मानला जातो.

हे वाचा:   ताकदीचा खजाना आहे हे पदार्थ, मांसाहार पेक्षा दहापट ऊर्जा असते या पदार्थात, फक्त अशाप्रकारे सेवन करायला हवे.!

जर केस खूपच पांढरे होऊ लागले आहेत तर अशावेळी केसांच्या मुळापाशी कांद्याचा रस एका तासासाठी लावून ठेवावा. असे केल्यामुळे केस लवकरात लवकर काळे होऊ लागतात. पंधरा दिवसांपर्यंत जर तुम्ही हा उपाय करत राहिलात तर पांढरे झालेले केस काळे होतील. हा उपाय तुम्ही घरी अगदी सहजपणे करू शकता.जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *