कानात साठलेला मळ अगदी झटपट बाहेर येईल.! त्यासाठी कानात टाकायचे ही एक गोष्ट.! कानात आता मळ होणारच नाही.!

आरोग्य

आयुर्वेदात अनेक गोष्टी असतात ज्या खूपच उपयोगी मानल्या जातात.! आपल्या मसाल्याच्या पदार्थांमधील असे अनेक पदार्थ असतात जे खूपच फायदेशीर ठरत असतात. मसाल्यांच्या पदार्थांमध्ये अनेक पदार्थ आहेत ज्यांचा शरीरासाठी आरोग्यासाठी खूपच फायदा होत असतो. प्रत्येक व्यक्तीला आपल्या आरोग्याकडे लक्ष देण्याची गरज भासत चालली आहे कारण दिवसेंदिवस काही भयंकर रोगांचे प्रादुर्भाव वाढत चालला आहे.

अशा वेळी आपण काही सोपे घरगुती उपाय केले तर तुम्हाला डॉक्टरांकडे जाण्याची गरज भासणार नाही तुम्ही अगदी सहजपणे काही आजाराला घरच्या घरी बरे करू शकता. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला एका मसाल्याच्या पदार्था विषयी माहिती सांगणार आहोत हा पदार्थ खूपच उपयुक्त मानला जातो. आरोग्यासाठी याचे भरपूर फायदे होत असतात.

आतापर्यंत तुम्ही किचनमध्ये खाण्यापिण्याचे पदार्थ बनवतांना उपयोगात आणला जाणारा ओवा बऱ्याचदा पाहिला असेल जो खाण्याची चव आणखी वाढवत असतो. परंतु तुम्हाला माहिती आहे का की हा किचन मध्ये वापरला जाणारा ओवा अनेक आजारांना बरा करू शकतो. या ओव्या मुळे तुम्हाला वजनवाढी च्या समस्येपासून सुटका मिळू शकते, तसेच गॅस संबंधीची पोटासंबंधी ची काही समस्या असेल तर त्या समस्येपासून देखील सुटका मिळू शकते.

हे वाचा:   ना व्यायाम ना कोणतेही औषध, फक्त हे दहा दिवस पित रहा, 15 किलो वजन कमी होईल.!

ओव्याचे शरीरासाठी अनेक फायदे सांगितले जातात. जर तुम्ही कधी थोडासा ओवा, काळे मीठ आणि वाळलेले अद्रक कुटून याचे एकत्र चूर्ण बनवले व याचे सेवन केले तर पोटा संबंधीच्या अनेक समस्या यामुळे नष्ट होत असतात जसे की गॅस, अपचन अशा प्रकारच्या अनेक समस्या यामुळे नाहीशा होत असतात. अनेकदा आपल्याला काना संबंधीच्या देखील भरपूर समस्या उद्भवत असतात.

जसे की कानामध्ये मळ होणे, कान दुखणे, कमी ऐकू येणे. कमी एकु येण्याचा त्रास तेव्हाच होत असतो जेव्हा कानामध्ये खूपच मळ साचला जातो. अशावेळी ओव्याचे तेल घेऊन याचे काही थेंब कानामध्ये टाकले तर काना संबंधीचा सर्व त्रास यामुळे नाहीसा होत असतो. अनेकदा आपण काही काम करत असताना आपल्याला जखम होत असते किंवा एखाद्या वेळी आपल्याला चटका देखील बसत असतो. चटका बसल्यानंतर देखील खूपच खोलवर अशी जखम निर्माण होत असते.

हे वाचा:   या वनस्पतीचे फक्त दोन पाने खा, शंभर वर्ष एकदाही आजारी पडणार नाही.!

या जखमेवर जर आपण ओव्याचा लेप करून लावला तर काही दिवसातच जखम कोरडी पडते व भरली जाते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.