सदा दुखणे येत असेल किंवा पोटात दुखत असेल तर अशा वेळी करायचे हे एक काम.! एका पाकळी लसणाची किमया आज नक्की बघा.!

आरोग्य

लसुण ला पृथ्वी वरील अमृत का म्हणतात हे तुम्हाला आजचा हा लेख वाचून समजणार आहे. लसणाचा उपयोग प्रत्येक घरांमध्ये स्वयंपाक घरात केला जातो. कुठलाही अन्नपदार्थ बनवायचा असल्यास लसणाची आवश्यकता भासत असते. जेवणाला स्वादिष्ट बनवण्याचे काम हे लसून करत असते. यामुळे जेवणाचा स्वाद व सुगंध दोन्ही वाढत असतो. यामध्ये केवळ स्वादच वाढवण्याची ताकद नसते तर आरोग्यासाठी देखील याचा भरपूर असा फायदा होत असतो.

आयुर्वेदामध्ये याला खूपच उपयुक्त असे औषध मानले जाते. यामध्ये आपल्याला भरपूर असे गुणधर्म सामावलेले असतात. याचा उपयोग अनेक आयुर्वेदिक उपायांमध्ये केला जातो. यामुळे अनेक आजार नाहीसे होत असतात. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला रात्रीच्या वेळी म्हणजेच झोपण्यापूर्वी लसणाची एक ते दोन पाकळ्या खाऊन झोपले तर याचा काय फायदा होत असतो हे आपण सविस्तरपणे पाहूया.

जर आपण रात्रीच्या वेळी म्हणजेच झोपतेवेळी लसणाच्या एक किंवा दोन पाकळ्या चावून खाल्ल्या तर यामुळे शरीरामध्ये असलेले विषारी पदार्थ शरीराबाहेर फेकले जात असतात. म्हणजेच शरीर सफाई करण्याचे काम लसूण करत असते. यामुळे आपले आरोग्य चांगले राहत असते. ज्या लोकांना पोटात संबंधीच्या समस्या आहेत अशा लोकांनी रोज रात्री लसणाची कच्ची पाकळी खावी त्यानंतर थोडेसे कोमट पाणी प्यावे.

हे वाचा:   रोज रोज चहा पिणारे एकदा नक्की वाचा.! ही माहिती चहा कॉफी पिणाऱ्या लोकांनी एकदा तरी वाचावी.!

हा उपाय केल्यामुळे शरीरामध्ये असलेले सर्व विषयुक्त पदार्थ बाहेर फेकले जातात. पोटासंबंधीची कुठलीही समस्या असेल तर ती लगेच नष्ट होत असते. दररोजच्या दररोज एक लसणाची पाकळी खाल्ली तर यामुळे शरीरामध्ये कमजोरी आली असेल तर तीदेखील नाहीशी होत असते. त्यामुळे रोगांशी लढण्याची ताकद भरपूर वाढत असते.

म्हणजेच यामुळे रोगप्रतिकारक शक्ती वाढत असते ज्या कारणामुळे आपले शरीर अनेक मोठ्या भयंकर आजारापासून दूर राहत असते. ज्या लोकांना कानासंबंधीची समस्या आहे जसे की कान दुखणे किंवा कमी ऐकू येणे, अशा लोकांनी लसणाचे सेवन थोड्याशा मधामध्ये एकत्र करून करावे. यामुळे काना संबंधीची कुठलीही समस्या असेल तर ती नष्ट होत असते.

जर तुम्हाला आधी लहानसहान दुखणे आले असेल व त्यामुळे तुम्ही खूपच घायाळ झाला असाल म्हणजे शरीरामध्ये ऊर्जा राहिली नसेल तर अशा वेळी एक लसणाची पाकळी भाजून खावी. असे केल्यामुळे शरीरात भरपूर ऊर्जा निर्माण होत असते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   पंधरा रुपयाच्या डेटॉल साबणाने सगळी खाज कमी केली.! खाज खरूज चा हा उपाय कोणताच डॉक्टर सांगणार नाही.!

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.