आरोग्यासाठी अमृतासमान आहे ही वनस्पती, जिथे दिसेल तिथून घेऊन या, 72 हजार नसा झटपट मोकळ्या होतील.!

आरोग्य

केशरी देठ असलेली पारिजातक चे सुंदर आणि सुवासिक पांढरी फुले तुम्ही पाहिली असतीलच. पण तुम्ही कधी पारिजातकच्या पानांपासून बनवलेला चहा घेतला आहे का? किंवा त्याचे फूल, बिया किंवा झाडाची साल आरोग्य आणि सौंदर्य उपचारांसाठी वापरली आहे का? जर तुम्हाला माहित नसेल तर याच्या चमत्कारी औषधी गुणधर्मांबद्दल निश्चितपणे जाणून घ्या.

आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला याबाबतची सविस्तर माहिती सांगणार आहोत. पारिजातक चे फुले ते पाने, साल आणि बियाणे देखील खूप उपयोग आहेत. त्याचा चहा केवळ चवीलाच उत्तम नाही तर आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. तुम्ही हा चहा वेगवेगळ्या प्रकारे बनवू शकता आणि अनेक आरोग्य आणि सौंदर्य फायदे मिळवू शकता. जाणून घ्या त्याचे फायदे आणि विविध आरोग्य समस्यांसाठीचा चहा कसा बनवायचा आहे.

पारिजातक च्या वनस्पती चा चहा बनवण्यासाठी, तुळशीची काही पाने, पारिजातक चे दोन पाने आणि एका फुलासह घ्या आणि 1 ग्लास पाण्यात उकळा. जेव्हा हे चांगले उकळले जाईल तेव्हा त्याला थोड्या वेळ थंड होऊ द्या, त्यानंतर हे मिश्रण गाळून घ्या आणि ते कोमट किंवा थंड असताना प्या. आपण इच्छित असल्यास, आपण चवी साठी मध किंवा साखर कँडी देखील टाकू शकता. हा चहा खोकल्यामध्ये फायदेशीर आहे.

हे वाचा:   ऑनलाईन ऑर्डर केलेल्या चिकन मध्ये मिळाले असे काही जे पाहून तुमच्याही पायाखालची जमीन सरकेल.!

पारिजातक चे 6 ते 7 पाने तोडून त्याला काही काळ उन्हात वाळवत घाला. वाळलेल्या पानांची चांगल्याप्रकारे पेस्ट बनवून घ्या. ही पेस्ट पाण्यात टाका आणि त्याचे प्रमाण अर्धे होईपर्यंत उकळा. आता ते थंड होऊ द्या आणि दररोज सकाळी रिकाम्या पोटी प्या. याचे नियमित सेवन केल्याने सांध्यांशी संबंधित इतर समस्याही संपतील. ज्या लोकांना सांधेदुखी कंबर दुखीचा त्रास आहे अशा लोकांसाठी हे खूपच फायदेशीर आहे.

पारिजातक च्या पानांचा चहा पिणे कोणत्याही प्रकारच्या तापामध्ये खूप फायदेशीर आहे. डेंग्यूपासून मलेरिया किंवा चिकनगुनियापर्यंत सर्व प्रकारचे ताप दूर करण्याची क्षमता यात असते. त्यामुळे जेव्हा पण तुम्हाला ताप किंवा शरीर कणकण भासत असेल तेव्हा लगेच पारिजातकाच्या पानांचा चहा करून प्यावा. याची संपूर्ण रेसिपी ही आम्ही सांगितलेली आहे.

हे वाचा:   गवतासारखी दिसणारी ही वनस्पती आहे खूपच गुणकारी; ऋतु बदलामुळे आलेला ताप झटकन बरा होईल.!

पारिजातकच्या पानांच्या रसामध्ये अद्रकाचा रस समान प्रमाणात मिसळून पिल्यास हात, पाय आणि स्नायूंमध्ये वेदना असतील तर त्यापासून सुटका मिळत असते. ज्या लोकांना संपूर्ण शरीरामध्ये त्रास होत असेल, अंगदुखी होत असेल, तसेच स्नायूंमध्ये वेदना होत असेल तर अशा लोकांनी देखील याचे सेवन करावे. अशा प्रकारचे अनेक फायदे या वनस्पतीपासून होत असतात.

या वनस्पतीला तुमच्या भागामध्ये काय म्हणतात हे कमेंट मध्ये नक्की लिहा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *