हा गावरान उपाय डोक्यातल्या कोड्याची वाट लावतो.! डोके कितीही पांढरे पडलेले असूद्या.! अंघोळ करताना फक्त हे लावायचे.! सगळा कोंडा गायब.!

आरोग्य

केसांना चांगले ठवणे खूप महत्त्वाचे असते कारण एकदा का डोक्यातील कोंड्याची समस्या उद्भवली, तर त्यातून मुक्त होण्यासाठी खूप प्रयत्न करावे लागतात. डोक्यातील कोंडा ही खूपच भयंकर समस्या आहे, यामुळे खाज सुटणे, केस गळणे, केसांची वाढ खंटने यासारख्या समस्या देखील उद्भवतात. लोक डोक्यातील कोंडा दूर करण्यासाठी विविध उपाय करतात, परंतु यामुळे काहीही फायदा होत नाही.

परंतु आता चिंता करण्याची गरज नाही आपण घरी केवळ 3 मार्गाने डोक्यातील कोंडा उपचार करू शकता. कोरडेपणा किंवा कोणत्याही संसर्गाच्या नुकसानामुळे हे डोक्यातील कोंडा होण्याचे कारण असते. बहुतेक शैम्पू आणि डँड्रफ केवळ टाळूवरच कार्य करतात. म्हणूनच पुन्हा पुन्हा कोंडा येतो. डोक्यातील कोंडापासून मुक्त मिळवण्यासाठी त्वचेचे आतून पोषण करून निरोगी बनवावे लागते. म्हणून डोक्यातील कोंडासाठी घरगुती उपचार म्हणून खाली दिलेल्या 3 पद्धती सर्वोत्तम आहेत.

कांद्याचा रस: कांद्याचा रस फक्त केस गळती आणि केसांच्या वाढीसाठी चांगले नाही. तर कांदा रस केसाच्या कोंड्यावर उपचार करण्यासाठी देखील प्रभावी आहे. आपण एका कांद्याचा रस काढा. यानंतर, कांद्याचा रस टाळूवर लावा, याला 15 ते 20 मिनिटे तसेच ठेवा आणि त्यानंतर सौम्य शॅम्पू करा. असे केल्याने केसातील सर्व डेंड्रफ नष्ट होईल.

हे वाचा:   या चमत्कारिक वनस्पती चा असा उपयोग करणारा कधीच दवाखान्याची पायरी चढणार नाही.!

कोरफड केवळ त्वचासाठीच नव्हे तर केसांसाठीही फायदेशीर असल्याचे सांगितले गेले आहे. आपण कोरफड वनस्पती चे एक पान तोडून त्या आतले जेल बाहेर काढावे. आपण हे जेल फिल्टर करू शकता आणि आपल्या टाळूच्या त्वचेवर आणि केसांवर थेट लावू शकता आणि 15-20 मिनिटांनंतर सामान्य पाण्याने धुवा. आपण कोरफड जेल घ्या आणि त्यात 1 चमचे लिंबाचा रस आणि 1 चमचे नारळ तेल मिसळा. आता या सर्व गोष्टींचे मिश्रण करुन ते केसांमध्ये लावा आणि 15-20 मिनिटानंतर सौम्य शैम्पूने धुवा.

केसातील कोंडा दूर करण्यासाठी तांदळाचे पाणी खूपच फायद्याची ठरू शकते. यामुळे केवळ केसातील कोंडा दूर नाही होणार तर केसांची चमक देखील वाढली जाईल. केसातील डँड्रफ काढून टाकण्यासाठी एक कप तांदळाचे पाणी घ्यावे. या पाण्याद्वारे आपले केस धुऊन काढावे अगदी मुळापर्यंत जाईल याची देखील काळजी घ्यावी. त्यानंतर शाम्पू करून थंड पाण्याने केस धुऊन काढावे. असे केल्याने काही आठवड्यातच डोक्यातला सर्व डँड्रफ नष्ट होईल.

हे वाचा:   घरात ठेवलेल्या तांदळात होत आहेत का किडे? मग हे तेल फक्त एक थेंब टाकल्यास सर्व किडे होतील नष्ट.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका. सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.