दरवाजात लाल रंगाची बाटली बघून कुत्रे का पळून जातात.! त्यात त्यांना नेमके काय दिसत.! वाचून हसू नका म्हणजे झालं.!

आरोग्य

बऱ्याच लोकांचा असा विश्वास आहे की त्यांच्या अंगणात किंवा त्यांच्या घराबाहेर लाल पाण्याची बाटली ठेवल्याने कुत्र्यांना त्यांच्या मालमत्तेत प्रवेश करण्यापासून परावृत्त करण्यात मदत होते. यामागील तर्क एका सिद्धांतावर आधारित आहे की कुत्र्यांना लाल रंगाची भीती वाटते आणि बाटलीचा आवाज जेव्हा वाऱ्यावर फिरतो तेव्हा त्यांना घाबरू शकते. परंतु या सिद्धांतामध्ये काही सत्य आहे का आणि ते प्रत्यक्षात कार्य करते का?

कुत्र्यांना घाबरवण्यासाठी लाल पाण्याच्या बाटलीचे तर्क जाणून घेऊया. लाल पाण्याच्या बाटलीमागील सिद्धांत असा आहे की कुत्र्यांना नैसर्गिकरित्या लाल रंगाची भीती वाटते. असे मानले जाते की या भीतीचे मूळ आहे की कुत्रे लांडग्यांपासून आले आहेत, ज्यांना लाल चेतावणी रंग दिसतो. पण, या सिद्धांताचे समर्थन करण्यासाठी कोणतेही वैज्ञानिक पुरावे नाहीत आणि कुत्र्यांना लाल रंगाची जन्मजात भीती असण्याची शक्यता नाही.

हे वाचा:   जवळपास 80 आजारांचा काळ आहे ह्या बिया.! एकदा करा असा वापर.! दवाखाना विसरून जाल.!

वाऱ्यावर हलणाऱ्या बाटलीचा आवाजही कुत्र्यांना घाबरवण्याचे कारण असल्याचे मानले जाते. कुत्र्यांचे श्रवण संवेदनशील असते आणि ते अचानक आवाजाने घाबरू शकतात. बाटलीच्या वाऱ्यात हलणाऱ्या आवाजाने कुत्रा घाबरू शकतो आणि तो पळून जाऊ शकतो. पण, ही पद्धत निर्दोष नाही आणि काही कुत्रे बाटलीच्या आवाजाने घाबरू शकत नाहीत.

हे देखील लक्षात घेण्यासारखे आहे की कुत्र्यांना घाबरवण्यासाठी लाल पाण्याची बाटली वापरणे ही त्यांना दूर ठेवण्याची सर्वात मानवी किंवा प्रभावी पद्धत असू शकत नाही. कुत्र्यांना तुमच्या मालमत्तेत प्रवेश करण्यापासून रोखण्याचे इतर मार्ग आहेत, जसे की कुंपण, गती-अॅक्टिव्हेटेड स्प्रिंकलर किंवा प्रतिबंधक फवारण्या.

शेवटी, कुत्र्यांना घाबरवण्यासाठी लाल पाण्याच्या बाटलीमागील सिद्धांत तार्किक वाटू शकतो, परंतु त्याचे समर्थन करण्यासाठी कोणतेही वैज्ञानिक पुरावे नाहीत. बाटलीच्या वाऱ्यावर हलणाऱ्या आवाजाने काही कुत्र्यांना धक्का बसू शकतो, परंतु त्यांना दूर ठेवण्याची ही एक मूर्ख पद्धत नाही. त्याऐवजी, कुत्र्यांना तुमच्या मालमत्तेत प्रवेश करण्यापासून रोखण्याचे अधिक मानवी आणि प्रभावी मार्ग आहेत.

हे वाचा:   आयुष्यातून निघून जाईल हा आजार.! यूरिक ऍसिड लघवी द्वारे पडेल बाहेर.! शंभर नंबरी उपाय.!

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.