ज्यांची ज्यांची पाठ दुखते फक्त त्यांनी टाळायचे हे एक काम.! पाठ परत दुखणार नाही.! आता म्हातारा पण ताठ चालू लागेल.!

आरोग्य

जसे वय वाढत जाते तसे दुखणे मागे लागत जाते. अनेक लोकांना गुडघेदुखीचा त्रास आहे अनेकांना सांधेदुखीचा तर काहींना पाठ दुखीचा. मित्रांनो पाठ दुखी होणे यामागे काही विशेष कारणे असतात. ज्यामुळे पाठ दुखी होत असतेच. आजकाल अनेक तरुणांमध्ये देखील ही समस्या उद्भवताना दिसत आहे. अशा वेळी नेमके काय करायला हवे हे आपल्याला सुचत नाही.

पाठ दुखी होणे हे प्रत्येकाला दिसून येत आहे. पाठ दुखी होण्याचे नेमके काय कारण असते अनेकांना माहिती नसते आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला पाठ दुखी होण्याचे कारण सांगणार आहोत. जेणेकरून तुम्ही तुमच्या पाठ दुखी चे योग्य ते कारण शोधून पाठ दुखी पूर्णपणे इतथांबवू शकता.

जास्त वजन: जास्त वजनामुळे पाठदुखीची शक्यता वाढते. चुकीची मुद्रा: चुकीच्या पद्धतीने बसल्याने देखील पाठदुखी होऊ शकते. उजव्या बाजूच्या रेषेचा विकार: कधीकधी पाठदुखी उजव्या बाजूच्या रेषेच्या (मणक्याच्या डाव्या आणि उजव्या बाजूंमधील सीमा) च्या विकारामुळे होते. पाठीचा कणा कमजोर होणे: पाठीच्या कण्यातील कमकुवतपणामुळे देखील पाठदुखी होऊ शकते.

हे वाचा:   दोन मिनिटांचा हा उपाय, हातापायांना येणाऱ्या मुंग्या, टाच दुखी, गुडघे दुखी होते बंद! कधीच येणार नाही मुंग्या.!

पाठदुखी कमी करण्याचे 3 मार्ग व्यायाम : पाठदुखी कमी करण्यासाठी नियमित व्यायाम खूप उपयुक्त ठरू शकतो. चालणे, पोहणे आणि योगा यासारखे उभे व्यायाम तुमची पाठ मजबूत करण्यास मदत करू शकतात. उजवीकडे बसणे: योग्य पवित्रा घेणे खूप महत्वाचे आहे. जास्त वेळ बसणे टाळा आणि बसल्यावर पाय भिंतीला धरा. यामुळे तुमच्या पाठीवर ताण येणार नाही.

उष्णता आणि कोल्ड थेरपी: प्रभावित भागात उष्णता किंवा थंड लागू केल्यास वेदना आणि सूज कमी होण्यास मदत होते. तुमच्या स्नायूंना आराम देण्यासाठी आणि कडकपणा कमी करण्यासाठी तुम्ही हीटिंग पॅड वापरू शकता किंवा उबदार आंघोळ करू शकता. अशा प्रकारचे काही उपाय केल्यास तुम्ही तुमची पाठ दुखी पूर्णपणे नाहीशी करू शकता.

हे वाचा:   पोटाच्या तंदुरुस्तीसाठी आजपासून खायला सुरु करा या शेंगा, वजन झटपट होईल कमी.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.