बॉलीवूडचे हे अभिनेते खोऱ्याने पैसे ओढतात.! या लोकांकडे आहे प्रचंड पैसा.! तिसऱ्या क्रमांकाचा तर घरातच करतो…

मनोरंजन

बॉलीवूड, म्हंटले की आपल्या डोळयासमोर उभे राहतात चित्रपट अभिनेते आणि अभिनेत्री. त्याच बरोबर बॉलीवूड मधे प्रामुख्याने बोलावे ते म्हणजे इथला पैसा. अनेक असे अभिनेते आहे जे पैशाने खूप श्रीमंत आहेत. भारतातील ग्लॅमरस आणि प्रभावशाली चित्रपट उद्योगाने आपल्याला केवळ प्रतिष्ठित चित्रपटच दिले नाहीत तर देशातील काही श्रीमंत व्यक्तींची निर्मितीही केली आहे.

या व्यक्तींनी केवळ त्यांच्या संबंधित करिअरमध्येच मोठे यश मिळवले नाही तर त्यांच्या अभिनय कौशल्य, उत्पादन उपक्रम, समर्थन आणि इतर विविध व्यावसायिक उपक्रमांद्वारे अफाट संपत्ती देखील कमावली आहे. या लेखात, आम्ही बॉलीवूडमधील काही सर्वात श्रीमंत व्यक्तिमत्त्वे, त्यांचा यशापर्यंतचा प्रवास आणि त्यांच्या अतुलनीय भाग्याचे स्त्रोत जवळून पाहणार आहोत.

1. शाहरुख खान: “बॉलिवुडचा राजा” म्हणून ओळखला जाणारा शाहरुख खान हा भारतीय चित्रपट उद्योगातील सर्वात प्रख्यात आणि सर्वाधिक मानधन घेणारा अभिनेता आहे. तीन दशकांहून अधिक काळातील कारकीर्दीसह, त्याने अनेक ब्लॉकबस्टर चित्रपटांमध्ये काम केले आहे आणि चित्रपट निर्मितीमध्येही पाऊल टाकले आहे.

2021 पर्यंत, त्याची एकूण संपत्ती अंदाजे $750 दशलक्ष इतकी होती, ज्यामुळे तो बॉलिवूडमधील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींपैकी एक बनला. अभिनयाव्यतिरिक्त, त्याने रिअल इस्टेटमध्ये देखील स्मार्ट गुंतवणूक केली आहे आणि रेड चिलीज एंटरटेनमेंट नावाची निर्मिती कंपनी आहे.

हे वाचा:   डॅडी म्हणजे अरुण गवळी बनले आहेत आजोबा; जावई अक्षय वाघमारे व मुलगी योगिता गवळी यांना प्राप्त झाले कन्यारत्न...!

2. अमिताभ बच्चन: अमिताभ बच्चन, ज्यांना बॉलीवूडचा “शहेनशाह” म्हणून संबोधले जाते, हे भारतीय चित्रपट उद्योगातील एक प्रतिष्ठित व्यक्तिमत्त्व आहे. आपल्या खोल बॅरिटोन आवाज आणि करिष्माई उपस्थितीने, त्याने पाच दशकांहून अधिक काळ लाखो लोकांच्या हृदयावर राज्य केले आहे.

आपल्या अभिनय कारकिर्दीसोबतच, अमिताभ बच्चन यांनी ब्रँड एंडोर्समेंट्स, टेलिव्हिजन होस्टिंग आणि कंपन्यांमधील इक्विटी स्टेक यासह विविध व्यावसायिक प्रयत्नांमध्ये प्रवेश केला आहे. अंदाजे $400 दशलक्ष संपत्तीसह, तो बॉलिवूडमधील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींपैकी एक आहे.

3. आमिर खान: आमिर खान, ज्याला बॉलीवूडचा “मिस्टर परफेक्शनिस्ट” म्हणून देखील ओळखले जाते, त्याच्या अष्टपैलू अभिनय कौशल्यामुळे आणि अर्थपूर्ण आणि सामाजिकदृष्ट्या संबंधित चित्रपट निवडण्याच्या क्षमतेमुळे प्रसिद्धी मिळवली आहे. आमिर खान अनेक यशस्वी चित्रपटांचा एक भाग आहे ज्यांनी केवळ समीक्षकांची प्रशंसाच मिळवली नाही तर उत्तम व्यावसायिक यशही मिळवले आहे.

अभिनयाव्यतिरिक्त आमिर खान चित्रपट निर्मितीमध्ये सक्रियपणे सहभागी आहे आणि त्याची आमिर खान प्रॉडक्शन नावाची स्वतःची निर्मिती कंपनी आहे. सुमारे $250 दशलक्ष संपत्तीसह, तो बॉलीवूडमधील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींमध्ये एक महत्त्वपूर्ण स्थान मिळवतो. 4. सलमान खान: बॉलीवूडचा “भाईजान” सलमान खान त्याच्या करिष्माई व्यक्तिमत्वासाठी आणि त्याच्या प्रचंड फॅन फॉलोइंगसाठी ओळखला जातो.

हे वाचा:   बिगबॉस मध्ये बाथरूम चे दरवाजे बंद झाले म्हणून, चक्क राखीने केली उघड्यावर अंघोळ...! मुलांनी लावली साबण...!

सलमान खानने अनेक ब्लॉकबस्टर हिट्स दिले आहेत आणि इंडस्ट्रीतील सर्वात बँक करण्यायोग्य अभिनेत्यांपैकी एक म्हणून स्वत:ला स्थापित केले आहे. त्याच्या अभिनय कारकिर्दीव्यतिरिक्त, सलमान खानने चित्रपट निर्मिती, टेलिव्हिजन होस्टिंग आणि ब्रँड एंडोर्समेंट्समध्ये देखील पाऊल ठेवले आहे. त्याची एकूण संपत्ती अंदाजे $360 दशलक्ष असण्याचा अंदाज आहे, ज्यामुळे तो बॉलीवूडमधील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींपैकी एक आहे.

5. अक्षय कुमार: बॉलीवूडचा “खिलाडी” म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या अक्षय कुमारने त्याच्या अष्टपैलुत्व, कॉमिक टायमिंग आणि अ‍ॅक्शन-पॅक परफॉर्मन्ससाठी नाव कमावले आहे. अक्षय कुमार अनेक यशस्वी चित्रपटांचा भाग आहे आणि चित्रपट निर्मितीमध्येही त्याने काम केले आहे. त्याच्या अभिनय कारकिर्दीव्यतिरिक्त, तो अनेक ब्रँडला मान्यता देतो आणि परोपकारी कार्यांमध्ये सक्रियपणे सहभागी आहे. सुमारे $325 दशलक्ष संपत्तीसह, अक्षय कुमार बॉलिवूडमधील सर्वाधिक कमाई करणार्‍या अभिनेत्यांपैकी एक आहे.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.