पाठदुखीचा त्रास असेल तर याहून सोपे औषध नाही.! अनेक लोक कंबर आणि पाठीला वैतागले असतील त्या लोकांसाठी खास आहे हा उपाय.!

आरोग्य

पाठदुखी हा एक सामान्य आजार आहे जो सर्व वयोगटातील लोकांना त्रासदायक ठरत असतो आणि खराब मुद्रा, स्नायूंचा ताण, दुखापत किंवा अंतर्निहित वैद्यकीय परिस्थितींसह विविध कारणांमुळे होऊ शकतो. योग्य निदान आणि उपचारांसाठी हेल्थकेअर प्रोफेशनलचा सल्ला घेणे महत्त्वाचे असले तरी, पाठदुखी कमी करण्यासाठी अनेक घरगुती उपाय आहेत. या लेखात, आम्ही काही प्रभावी घरगुती उपाय सांगणार आहोत जे आराम देऊ शकतात आणि उपचारांना प्रोत्साहन देऊ शकतात.

प्रभावित भागात उष्णता वर्धक किंवा थंड पॅक लावल्याने जळजळ कमी होण्यास आणि पाठदुखी कमी होण्यास मदत होते. हीट थेरपीसाठी हीटिंग पॅड वापरा किंवा उबदार आंघोळ/शॉवर घ्या. वैकल्पिकरित्या, बर्फाची पिशवी कापडात गुंडाळा आणि थंड थेरपीसाठी वेदनादायक ठिकाणी लावा. आवश्यकतेनुसार, दिवसातून अनेक वेळा, सुमारे 15-20 मिनिटे पॅक लावा.

हे वाचा:   फक्त एकदा लावा खाज खरुज पुन्हा दिसणार पण नाही.! डॉक्टरांना देखील हैराण करून सोडेल हा उपाय.! एकही डाग उरणार नाही.!

पाठदुखी टाळण्यासाठी आणि कमी करण्यासाठी योग्य आसन महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. जास्त वेळ झोपणे किंवा बसणे टाळा. बसताना, एर्गोनॉमिक खुर्चीचा वापर करा ज्यात पाठीचा आधार चांगला असेल आणि तुमचे पाय जमिनीवर सपाट ठेवा. उभे असताना, आपले वजन दोन्ही पायांवर समान रीतीने वितरित करा आणि मणक्याचे तटस्थ स्थान राखण्याचा प्रयत्न करा.

नियमित व्यायामात व्यस्त रहा, सक्रिय राहणे आणि आपल्या दिनचर्यामध्ये नियमित व्यायामाचा समावेश केल्याने आपल्या पाठीला आधार देणारे स्नायू बळकट होण्यास, कडकपणा कमी करण्यास आणि लवचिकता वाढविण्यात मदत होऊ शकते. चालणे, पोहणे आणि योगासने यांसारखे कमी परिणाम करणारे व्यायाम पाठदुखीच्या आरामासाठी विशेषतः फायदेशीर आहेत. हळूहळू सुरुवात करा आणि हळूहळू तुमच्या वर्कआउट्सची तीव्रता आणि कालावधी वाढवा.

हे वाचा:   अमृता समान वनस्पती.! जिच्या एका सेवनाने आयुष्यात आलेले त्रासदायक आजार कायमचे दूर होतील.!

स्ट्रेचिंग आणि स्ट्रेंथनिंग एक्सरसाइज, विशिष्ट स्ट्रेचिंग आणि स्ट्रेचिंग व्यायाम तुमच्या पाठीच्या स्नायूंना लक्ष्य करू शकतात आणि आराम देऊ शकतात. तुमच्या स्थितीसाठी योग्य असलेले व्यायाम शिकण्यासाठी फिजिकल थेरपिस्ट किंवा पात्र व्यायाम तज्ञाचा सल्ला घ्या. मदत करू शकणार्‍या व्यायामाच्या उदाहरणांमध्ये पाठीचे हलके स्ट्रेच, कोर-मजबूत करणारे व्यायाम आणि हॅमस्ट्रिंग स्ट्रेचेस यांचा समावेश होतो.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.