सकाळी उपाशीपोटी खा तुळशीची काही पाने; होतील हे ५ आरोग्यदायी फायदे जे तुम्ही कधी ऐकलेही नसतील.!

आरोग्य

तुळशीची वनस्पती अशी एक गोष्ट आहे जी आपल्याला जवळजवळ प्रत्येक घरात आढळेल. सहसा लोक पूजा करण्यासाठी हे रोप लावतात. हिंदू धर्मात तुळशी देवीचे रूप असल्याचे म्हटले जाते. याच कारणांमूळे तुळशी पवित्र मानले जाते. परंतु आपणास माहित आहे काय की धार्मिक महत्त्व व्यतिरिक्त, तुळशीची ही वनस्पती आरोग्याच्या बाबतीतही खूप फायदेशीर आहे.

आर्यवेदांच्या मते तुळशीच्या या वनस्पतीमध्ये अनेक औषधी गुणधर्म आहेत. म्हणूनच योग्यप्रकारे वापरल्यास आपण आरोग्याशी संबंधित बर्‍याच समस्यांपासून मुक्त होऊ शकता. उदाहरणार्थ: जर तुळशीची पाने रिकाम्या पोटी खाल्ली तर ती एकाच वेळी आपल्याला बर्‍याच प्रकारच्या आजारांपासून वाचवते. तर मग चला जाणून घेऊया तुळशीची पाने चघळण्याचे फायदे काय आहेत.

सर्दी खोकला बरा: जर तुम्हाला सतत सर्दी किंवा खोकला यासारख्या समस्या येत असतील तर तुळशी खाणे तुमच्यासाठी फायद्याचे ठरू शकते. त्यात आतमध्ये बॅक्टेरियाविरोधी गुणधर्म आहेत ज्यामध्ये सर्दी खोकला कारणीभूत जंतूंचा नाश करण्याची क्षमता आहे. तुळशीची रिकामी पाने चघळण्याशिवाय तुळशी आणि हळद हे देखील फायद्याचे आहे.

हे वाचा:   शरीरावरच्या कोणत्याही गाठीचे झटपट होईल पाणी.! त्यासाठी करावे हे एक घरगुती काम.! अनेक लोकांना झाला आहे फायदा.!

पचन सुधारणे: अपचन, बद्धकोष्ठता आणि गॅसच्या समस्येने ग्रस्त लोकांसाठी तुळशी हे वरदानापेक्षा कमी नाही. हे सेवन केल्याने आपली पचनक्रियाच सुधारत नाही तर पोटातील जळजळ सुद्धा कमी होते. ते आपल्या शरीराची पीएच पातळी नियंत्रित ठेवण्याचे कार्य करतात.

ताणतणाव दूर करतो: जर तुम्हाला खूप तणाव असेल किंवा तुम्हाला डोकेदुखी असेल तर दररोज सकाळी तुळशीची तीन ते चार पाने रिकाम्या पोटी चघळल्याने आराम मिळतो. तुळसच्या आत अडैप्टोजेन नावाचे एक घटक आहे जे आपल्या मज्जासंस्थेस आराम मिळण्यास कार्य करते. यामुळे तणाव कमी होतो आणि रक्त प्रवाह सुधारतो.

तोंडातील वास घालवते: तोंडातील येणारी दुर्गंधी मुळे आपल्याला खूप लाज वाटते. ते आपल्या तोंडातील स्वच्छतेसाठी देखील हानिकारक आहेत. अशा परिस्थितीत आपण तुळशीची पाने चावल्यास त्यामध्ये असलेले घटक तोंडातील जीवाणू नष्ट करतात. हे जीवाणू देखील आपल्या श्वासाच्या वासाचे खरे कारण आहेत.

हे वाचा:   नाभी सरकने खूपच उपयुक्त असे उपाय.! नाभीचे आरोग्य चांगले बनवण्यासाठी नक्की वाचा.!

रोगप्रतिकार शक्ती वाढवते: जर तुमच्या शरीरात रोगप्रतिकारक शक्ती योग्य असेल तर तुमचे शरीर आपोआपच अनेक आजार दूर करेल. ही शक्ती वाढविण्यात तुळशी आपली मदत करू शकते. यात अँटी-ऑक्सिडेंट आणि अँटी-बायोटिक गुणधर्म आहेत जे रोगप्रतिकार शक्ती मजबूत करतात. यासाठी तुम्ही रात्री तुळशीची काही पाने पाण्यात टाका आणि सकाळी रिकाम्या पोटी खा. याचा तुम्हाला खूप फायदा होईल.

तर मित्रांनो तुळशीच्या पानांचे हे खास फायदे होते. आपल्या घरात तुळशी नसेल तर आजच ती लावा. तसेच, जर आपल्याला ही माहिती आवडली असेल तर ती इतरांनाही शेअर करा जेणेकरुन तेही त्याचा लाभ घेऊ शकतील.

टीप- या लेखात दिलेली माहिती आणि सूचना ही सर्वसामान्य माहितीवर आधारित आहे. 9xMarathi.In याची पुष्टी करत नाही. याची अंबलबजावणी करण्यापूर्वी तज्ज्ञांसोबत संपर्क साधावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *