केसातला कोंडा पिठासारखा खाली पडत आहे का.? केसात खूपच कोंडा झाला असेल तर आंघोळी आधी डोक्याला लावायची ही एक गोष्ट.!

आरोग्य

डोक्यातील कोंडा ही टाळूची एक सामान्य स्थिती आहे ज्याचे वैशिष्ट्य मृत त्वचेच्या पेशींच्या फ्लॅकिंगमुळे होते. हे लाजिरवाणे आणि अस्वस्थ असू शकते, ज्यामुळे खाज सुटणे आणि चिडचिड होऊ शकते. विविध ओव्हर-द-काउंटर उपचार उपलब्ध असताना, अनेक प्रभावी घरगुती उपचार देखील आहेत जे कोंडा कमी करण्यास मदत करू शकतात. या लेखात, आम्ही काही नैसर्गिक उपाय शोधून काढू जे कोंडा प्रभावीपणे हाताळण्यासाठी घरी सहजपणे लागू केले जाऊ शकतात.

चहाच्या झाडाचे तेल, चहाच्या झाडाच्या तेलामध्ये नैसर्गिक अँटीफंगल आणि बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म असतो, ज्यामुळे ते बुरशीच्या अतिवृद्धीमुळे होणार्‍या कोंड्यावर एक प्रभावी उपाय बनते. चहाच्या झाडाच्या तेलाचे काही थेंब कॅरिअर ऑइलमध्ये मिसळा, जसे की खोबरेल तेल किंवा ऑलिव्ह ऑइल, आणि तुमच्या टाळूमध्ये मसाज करा. स्वच्छ धुण्यापूर्वी 30 मिनिटे राहू द्या.

सर्वोत्तम परिणामांसाठी आठवड्यातून 2-3 वेळा हे करा. ऍपल सायडर व्हिनेगर (ACV), ACV टाळूचे pH संतुलन पुनर्संचयित करण्यास मदत करते आणि यीस्टच्या वाढीस प्रतिबंध करते, ज्यामुळे कोंडा होऊ शकतो. ACV आणि पाणी यांचे समान भाग मिसळा आणि स्प्रे बाटली किंवा कापसाचा गोळा वापरून तुमच्या टाळूला लावा. नख धुण्यापूर्वी 15-20 मिनिटे तसेच राहू द्या. पातळ केलेल्या ACV ने सुरुवात करा आणि तुमच्या टाळूला ते चांगले सहन होत असल्यास हळूहळू एकाग्रता वाढवा.

हे वाचा:   भाऊ...! काळजी घ्या.! ही फळे खाताना जरा जपून.! ही चुकी केल्यास लागू शकते शरीराची वाट.!

कोरफड, कोरफडमध्ये सुखदायक आणि मॉइश्चरायझिंग गुणधर्म आहेत जे टाळूची जळजळ कमी करण्यास आणि कोंडा कमी करण्यास मदत करतात. कोरफडीच्या पानातून जेल काढा आणि थेट तुमच्या टाळूला लावा. स्वच्छ धुण्यापूर्वी 30 मिनिटे राहू द्या. अतिरिक्त फायद्यांसाठी कोरफड व्हेरा चहाच्या झाडाचे तेल किंवा खोबरेल तेलासह देखील एकत्र केले जाऊ शकते.

खोबरेल तेल, नारळ तेल त्याच्या मॉइश्चरायझिंग आणि प्रतिजैविक गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते. नारळाचे तेल हलक्या हाताने कोमट करा आणि तुमच्या टाळूवर मसाज करा. रात्रभर किंवा धुण्यापूर्वी काही तास तसंच राहू द्या. खोबरेल तेलाचा नियमित वापर टाळूला मॉइश्चरायझेशन आणि फुगवटा कमी करण्यास मदत करू शकतो.

बेकिंग सोडा, बेकिंग सोडा नैसर्गिक एक्सफोलिएंट म्हणून काम करतो आणि टाळूच्या मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकण्यास मदत करतो. आपले केस ओले करा आणि आपल्या टाळूवर मूठभर बेकिंग सोडा चोळा. काही मिनिटे तसेच राहू द्या, नंतर नीट धुवा. तुमच्या केसांमध्ये आर्द्रता पुनर्संचयित करण्यासाठी कंडिशनरचा पाठपुरावा करणे आवश्यक आहे.

हे वाचा:   डोके दुखत असेल तर आजिबात गोळी घ्यायची नाही.! चमचाभर मीठ घेऊन करायचे हे एक काम.! डोकेदुखी क्षणात गायब होईल.!

तर मित्रांनो अशा प्रकारचे काही घरगुती उपाय करून तुम्ही तुमच्या केसातला कोंडा पूर्णपणे घालवू शकता. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.