कधीही हिरड्या, दात किंवा दाढ दुखू लागली की दाताखाली ठेवायची ही एक वस्तू.! कोणत्याही किराणा मालाच्या दुकानात पाच रुपयात मिळेल.!

आरोग्य

मित्रांनो अशी कोणती गोष्ट आहे जी दोनदाच मिळते पहिल्यांदा फुकट पण दुसऱ्यांदा विकत घ्यावी लागते हो मित्रांनो या वस्तूचं नाव आहे दात. दात हे आपल्याला पहिल्यांदा दुधी दात देत असतो ते पडल्यानंतर चांगले दात उगवतात पण या दाताची काळजी घेणे खूप गरजेचे आहे. अनेकदा दात दुखी आपल्याला खूप त्रासदायक असा अनुभव देत असते. दातदुखी त्रासदायक असू शकते आणि दैनंदिन जीवनात व्यत्यय आणू शकते.

ते दात किडणे, हिरड्यांचे संक्रमण, दातांचे गळू किंवा दात संवेदनशीलता यासारख्या विविध कारणांमुळे उद्भवू शकतात. योग्य निदान आणि उपचारांसाठी दंतचिकित्सकाकडे जाणे अत्यावश्यक असले तरी, अनेक घरगुती उपचार आहेत जे तात्पुरते दातदुखीपासून आराम देऊ शकतात. या लेखात, आम्ही काही प्रभावी नैसर्गिक उपायांचा शोध घेऊ जे व्यावसायिक दातांची काळजी घेईपर्यंत दातदुखीची अस्वस्थता कमी करण्यास मदत करू शकतात.

खाऱ्या पाण्याने स्वच्छ धुवा, मिठाच्या पाण्याने स्वच्छ धुवल्याने जळजळ कमी होते, तोंड स्वच्छ होते आणि वेदना कमी होते. 8 अंश कोमट पाण्यात अर्धा चमचा मीठ मिसळा आणि माऊथवॉश म्हणून वापरा. थुंकण्यापूर्वी द्रावण प्रभावित दाताभोवती सुमारे 30 सेकंद हलक्या हाताने फिरवा. दिवसातून अनेक वेळा किंवा आवश्यकतेनुसार याची पुनरावृत्ती करा.

हे वाचा:   कितीही भयंकर त्वचारोग असूद्या, या उपायाने दोन दिवसात त्वचारोग होतो गायब.!

लवंगाच्या तेलात युजेनॉल, एक नैसर्गिक भूल देणारा आणि बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ संयुग असतो जो प्रभावित क्षेत्र बधीर करण्यास आणि वेदना कमी करण्यास मदत करतो. एक कापसाचा गोळा लवंगाच्या तेलात भिजवा आणि प्रभावित दात आणि आजूबाजूच्या हिरड्यांवर हळूवारपणे लावा. कोमट पाण्याने तोंड स्वच्छ धुण्यापूर्वी काही मिनिटे तसेच राहू द्या.

वैकल्पिकरित्या, तुम्ही संपूर्ण लवंगा वेदनादायक दाताजवळ ठेवून आणि तेल सोडण्यासाठी हलक्या हाताने चावून वापरू शकता. आइस पॅक किंवा कोल्ड कॉम्प्रेस, बर्फाचा पॅक किंवा कोल्ड कॉम्प्रेस वापरल्याने क्षेत्र बधीर होण्यास मदत होते आणि सूज कमी होते, ज्यामुळे तात्पुरते दातदुखीपासून आराम मिळतो. एक लहान बर्फाचा पॅक किंवा गोठवलेल्या भाज्यांची पिशवी पातळ कापडात गुंडाळा आणि गालावर किंवा जबडाच्या प्रभावित भागात 15 मिनिटे लावा.

त्वचेचे नुकसान टाळण्यासाठी दरम्यान लहान ब्रेक घ्या. पेपरमिंट चहा, पेपरमिंट चहामध्ये नैसर्गिक सुन्न करणारे गुणधर्म असतात आणि दातदुखीपासून तात्पुरती आराम मिळतो. पेपरमिंट टी बॅग गरम पाण्यात काही मिनिटे भिजवा, नंतर थंड होऊ द्या. थंड केलेली चहाची पिशवी थेट प्रभावित दातावर ठेवा किंवा वेदनादायक भागाजवळ गालावर धरा. लसणामध्ये प्रतिजैविक आणि वेदनाशामक गुणधर्म असतात जे दातदुखीच्या वेदना कमी करण्यास आणि संसर्गाचा सामना करण्यास मदत करतात.

हे वाचा:   आठवड्यातून एकदा खावी ही फळभाजी, कधी विचारही केला नव्हता एव्हढा फायदा होईल, या तीन आजारांची होईल कायमची सुट्टी.!

नैसर्गिक तेले सोडण्यासाठी लसणाची लवंग ठेचून घ्या, नंतर ठेचलेला लसूण थेट प्रभावित दाताला लावा. कोमट पाण्याने तोंड स्वच्छ धुण्यापूर्वी काही मिनिटे तसेच राहू द्या. सावधगिरी बाळगा, कारण लसणामुळे जळजळ होऊ शकते. अशा प्रकारचे काही घरगुती उपाय करून तुम्ही दात दुखी हिरड्या दुखी तसेच दाढ दुखी सहजपणे थांबवू शकता. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.