घशाला आलेले फोड, झालेले इन्फेक्शन असे दूर करायचे असते.! असा करा साधा सोपा घरगुती उपाय.!

आरोग्य

मित्रांनो पावसाळा सुरू झाला आहे आरोग्य संबंधीच्या समस्या ह्या वाढत चालल्या आहेत. टॉन्सिलिटिस, स्ट्रेप थ्रोट किंवा व्हायरल इन्फेक्शन यांसारख्या घशातील संसर्गामुळे अस्वस्थता, वेदना आणि गिळण्यात अडचण येऊ शकते. गंभीर किंवा सततच्या संसर्गासाठी वैद्यकीय उपचार आवश्यक असताना, अनेक घरगुती उपचार आहेत जे लक्षणे कमी करण्यात आणि उपचारांना प्रोत्साहन देऊ शकतात.

या लेखात, आम्ही काही प्रभावी नैसर्गिक उपाय शोधू जे घशाच्या संसर्गापासून आराम देऊ शकतात. खार्‍या पाण्याचे गार्गल, कोमट मीठ पाण्याने कुस्करल्याने घशाची जळजळ कमी होते, वेदना कमी होते आणि बॅक्टेरिया नष्ट होतात. 8 अंश कोमट पाण्यात अर्धा चमचा मीठ विरघळवून घ्या आणि मिश्रणाने 30 सेकंद ते एक मिनिट कुल्ला करा. दिवसातून अनेक वेळा, विशेषत: जेवणानंतर आणि निजायची वेळ आधी याची पुनरावृत्ती करा.

मध आणि कोमट पाणी, मधामध्ये प्रतिजैविक गुणधर्म असतात आणि ते घसा खवखवने दूर करण्यास मदत करतात. एक कप कोमट पाण्यात एक ते दोन चमचे मध मिसळा आणि हळूहळू प्या. अतिरिक्त सुखदायक प्रभावांसाठी आपण लिंबाचा रस पिळून देखील जोडू शकता. एक वर्षाखालील मुलांना मध देणे टाळा.

हे वाचा:   चेहऱ्यावरच्या पिंपल्स चे काम तमाम होईल.! हा उपाय करून नाही बघितला तर आयुष्यात पश्चाताप होईल.! चेहरा एखाद्या अभिनेत्री सारखा उजळून निघेल.!

हर्बल टी, कोमट हर्बल चहा पिल्याने घसा खवखवल्यास आराम मिळतो. कॅमोमाइल चहा, स्लिपरी एल्म टी, लिकोरिस रूट टी किंवा आल्याचा चहा जळजळ कमी करण्यास, वेदना कमी करण्यास आणि बरे होण्यास मदत करू शकते. कॅफीन-मुक्त हर्बल टी निवडा आणि दिवसभर त्यांचा उबदार आनंद घ्या.

वाफ इनहेल केल्याने घसा ओलावता येतो, रक्तसंचय कमी होतो आणि घशाच्या संसर्गाच्या लक्षणांपासून तात्पुरता आराम मिळतो. पाणी उकळवा आणि एका मोठ्या भांड्यात स्थानांतरित करा. वाडग्यावर झुका, आपले डोके टॉवेलने झाकून घ्या आणि सुमारे 10 मिनिटे वाफ श्वास घ्या. बर्न्स टाळण्यासाठी सावध रहा आणि गरम पाण्यापासून सुरक्षित अंतर ठेवा.

हळद सह कोमट खारट पाणी गुळण्या, हळदीच्या दाहक-विरोधी गुणधर्मांसह मिठाच्या पाण्याच्या गार्गलचे फायदे एकत्र करा. अर्धा चमचा मीठ आणि अर्धा चमचा हळद पावडर एका ग्लास कोमट पाण्यात मिसळा. या मिश्रणाने 30 सेकंद ते एक मिनिट, दिवसातून अनेक वेळा गार्गल करा. सावध रहा, कारण हळद पृष्ठभागावर आणि कापडांवर डाग लावू शकते. अशा प्रकारचे हे उपाय करून तुम्ही घशामध्ये झालेले इन्फेक्शन थांबवू शकता.

हे वाचा:   सकाळ संध्याकाळ लसणाच्या फक्त दोन पाकळ्या खाल्या..!आणि शरीरात झाले असे काही बदल जे वाचताच तुम्हाला आश्चर्याचा धक्काच बसेल.! गुडघे सांधेदुखी तर गायबच समजा.!

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.