तुमच्या बुटक्या मुलांना ही एक गोष्ट उंच बनवू शकते.!मुलांची उंची वाढवणे आहे आईच्या हातात.! एकदा नक्की वाचा.!

आरोग्य

अनेक लहान मुलांची उंची ही खूपच कमी असते त्यामुळे त्यांच्या आई वडील खूपच त्रस्त असतात अशा वेळी जास्त चिंता करण्याची काही गरज नाही काही उपाय करून तुम्ही तुमच्या मुलांची उंची नक्की वाढवू शकता. आनुवंशिकता, पोषण आणि एकूण आरोग्य यासह विविध घटकांद्वारे उंची निर्धारित केली जाते. तुमची उंची क्षमता ठरवण्यात आनुवंशिकता महत्त्वाची भूमिका बजावत असताना, काही नैसर्गिक उपाय आहेत जे वाढत्या वर्षांमध्ये चांगल्या वाढीस मदत करू शकतात.

या लेखात, आम्ही काही घरगुती उपाय जाणून घेणार आहोत जे नैसर्गिकरित्या उंची वाढवण्यास मदत करू शकतात. संतुलित आहार, सर्वांगीण वाढ आणि विकासासाठी आवश्यक पोषक तत्वांनी युक्त संतुलित आहार महत्त्वाचा आहे. प्रथिने, कॅल्शियम, जीवनसत्त्वे डी आणि सी आणि झिंक आणि मॅग्नेशियम सारख्या खनिजे असलेल्या पदार्थांचा समावेश करा. दुबळे मांस, अंडी, दुग्धजन्य पदार्थ, शेंगा आणि काजू यांसारखे प्रथिनेयुक्त पदार्थ स्नायूंच्या वाढीस आणि दुरुस्तीस मदत करतात.

हे वाचा:   या वनस्पतीने अनेकांची शुगर केली आहे बरी.! आयुष्यात पुन्हा शुगर साठी गोळ्या घ्याव्या लागणार नाही.! शुगर ला मुळापासून काढून टाकण्याची आहे ताकद.!

डेअरी उत्पादने, पालेभाज्या आणि मजबूत तृणधान्ये यासारखे कॅल्शियमयुक्त पदार्थ हाडांच्या आरोग्यास समर्थन देतात. जीवनसत्त्वे आणि खनिजे संपूर्ण वाढ आणि विकासासाठी योगदान देतात. नियमित व्यायाम आणि स्ट्रेचिंग: नियमित शारीरिक हालचाली आणि विशिष्ट स्ट्रेचिंग व्यायामामध्ये गुंतल्याने मुद्रा सुधारण्यास आणि वाढीस उत्तेजन देण्यास मदत होते. पोहणे, सायकल चालवणे, लटकण्याचे व्यायाम, दोरी सोडणे आणि योगासने मणक्याचे आणि स्नायूंच्या स्ट्रेचिंगला प्रोत्साहन देऊ शकतात.

ज्यामुळे उंची वाढण्यास मदत होते. तुमच्या वयासाठी आणि शारीरिक स्थितीसाठी योग्य व्यायाम शिकण्यासाठी फिटनेस व्यावसायिक किंवा फिजिओथेरपिस्टचा सल्ला घ्या. योग्य झोप: वाढ आणि विकासासाठी पुरेशी झोप महत्त्वाची आहे, विशेषतः वाढत्या वर्षांमध्ये. तुमच्या शरीराची दुरुस्ती आणि पुनरुत्पादन करण्यासाठी तुम्हाला प्रत्येक रात्री पुरेशी झोप मिळेल याची खात्री करा. बहुतेक तज्ञ पौगंडावस्थेतील आणि किशोरवयीन मुलांसाठी 8-10 तासांच्या अखंड झोपेची शिफारस करतात.

योग्य पवित्रा, उंचीची क्षमता वाढवण्यासाठी योग्य पवित्रा राखणे आवश्यक आहे. आसनाच्या चांगल्या सवयींचा सराव करा जसे की बसणे आणि सरळ उभे राहणे आणि खांदे मागे आणि हनुवटी वर करणे. स्लॉचिंग किंवा हंचिंग टाळा, कारण ते मणक्याचे संकुचित करू शकते आणि तुम्हाला लहान दिसू शकते. हायड्रेटेड राहा, दिवसभर पुरेशा प्रमाणात पाणी पिणे हाडांचे आरोग्य आणि वाढ यासह एकूण आरोग्यासाठी आवश्यक आहे.

हे वाचा:   एक लिंबू तुमच्या घरातल्या 17 ठिकाणी उपयोगी येईल.! किचनमध्ये तर लिंबाचा असा उपयोग केला तर होईल खूप फायदा.!

पाणी इष्टतम हायड्रेशन राखण्यास मदत करते आणि पेशींमध्ये पोषक द्रव्यांचे वाहतूक करण्यास मदत करते, वाढ आणि विकासास चालना देते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.