चेहऱ्यावरचे पिंपल्स काही तासातच कायमचे नष्ट होतील.! हा गावरान उपाय अनेक लोकांना माहिती नाही त्यामुळे लोक घालत आहे खूप सारे पैसे.!

आरोग्य

चेहऱ्यावरील मुरुम, ज्याला पिंपल्स देखील म्हणतात, ही एक सामान्य त्वचेची चिंता असू शकते जी सर्व वयोगटातील व्यक्तींना प्रभावित करते. असंख्य ओव्हर-द-काउंटर उत्पादने उपलब्ध असताना, बरेच लोक त्यांच्या सौम्य स्वभावामुळे आणि कमीतकमी दुष्परिणामांमुळे त्यांच्या मुरुमांवर उपचार करण्यासाठी नैसर्गिक उपचारांना प्राधान्य देतात.

या लेखात, आम्ही काही प्रभावी घरगुती उपाय शोधून काढू जे चेहऱ्यावरील मुरुम कमी करण्यात आणि स्वच्छ, निरोगी त्वचा वाढविण्यात मदत करू शकतात. मध आणि दालचिनी मास्क: मधामध्ये बॅक्टेरियाविरोधी गुणधर्म असतात, तर दालचिनी रक्ताभिसरण सुधारण्यास मदत करते. एकत्रितपणे, ते मुरुमांचा सामना करण्यासाठी एक शक्तिशाली संयोजन तयार करू शकतात.

अर्धा चमचा दालचिनी पावडरमध्ये एक चमचा मध मिसळून पेस्ट तयार करा. हे मिश्रण प्रभावित भागात लावा आणि कोमट पाण्याने धुण्यापूर्वी 10-15 मिनिटे राहू द्या. लक्षात येण्याजोग्या परिणामांसाठी हा उपाय आठवड्यातून 2-3 वेळा पुन्हा करा. चहाच्या झाडाचे तेल: चहाच्या झाडाचे तेल त्याच्या प्रतिजैविक गुणधर्मांसाठी प्रसिद्ध आहे, ज्यामुळे ते मुरुमांसाठी एक उत्कृष्ट नैसर्गिक उपाय आहे. हे मुरुमांना कारणीभूत असलेल्या बॅक्टेरियाला मारण्यास मदत करते आणि जळजळ कमी करते.

हे वाचा:   हे मिश्रण डोक्याला लावा, कितीही जुना टकलेपणा असू द्या, डोक्यावर केस 100% उगतील.!

चहाच्या झाडाच्या तेलाचे काही थेंब खोबरेल तेल किंवा ऑलिव्ह ऑइल सारख्या वाहक तेलाने पातळ करा. सूती घासून मिश्रण थेट प्रभावित भागात लावा. 20-30 मिनिटे राहू द्या, नंतर स्वच्छ धुवा. मुरुम बरे होईपर्यंत हा उपाय दिवसातून एक किंवा दोनदा वापरा. कोरफड वेरा जेल: कोरफडमध्ये सुखदायक आणि दाहक-विरोधी गुणधर्म आहेत, ज्यामुळे ते मुरुमांशी संबंधित लालसरपणा आणि सूज कमी करण्यासाठी एक प्रभावी उपाय बनते.

कोरफडीच्या पानातून ताजे जेल काढा आणि ते थेट प्रभावित भागात लावा. पाण्याने धुण्यापूर्वी ३० मिनिटे तसेच राहू द्या. सर्वोत्तम परिणामांसाठी ही प्रक्रिया दिवसातून 2-3 वेळा पुन्हा करा. ऍपल सायडर व्हिनेगर, ऍपल सायडर व्हिनेगरमध्ये ऍसिटिक ऍसिड असते, जे बॅक्टेरिया नष्ट करण्यास आणि त्वचेची पीएच पातळी संतुलित करण्यास मदत करते. एक भाग सफरचंद सायडर व्हिनेगर तीन भाग पाण्याने पातळ करा आणि कापसाचा गोळा वापरून प्रभावित भागात लावा.

5-10 मिनिटे राहू द्या, नंतर पाण्याने स्वच्छ धुवा. व्हिनेगरच्या कमी एकाग्रतेसह प्रारंभ करा आणि आपली त्वचा चांगली सहन करत असल्यास हळूहळू वाढवा. दिवसातून एकदा हा उपाय वापरा. लिंबाचा रस, लिंबाच्या रसामध्ये व्हिटॅमिन सी आणि सायट्रिक ऍसिड मुबलक प्रमाणात असते, या दोन्हीमध्ये मुरुमांशी लढण्याचे गुणधर्म असतात. ताजे लिंबाचा रस पिळून घ्या आणि कॉटन पॅड वापरून प्रभावित भागात लावा.

हे वाचा:   आयुर्वेदात सापडला आहे जबरदस्त उपाय.! दहा वर्ष जास्त आयुष्य मिळेल.! सांधे दुखण्याचे कायमचे थांबले जाईल.!

धुण्यापूर्वी 10-15 मिनिटे तसेच राहू द्या. आंबटपणामुळे, लिंबाच्या रसामुळे मुंग्या येणे होऊ शकते, म्हणून जर तुमची त्वचा संवेदनशील असेल तर ते पाण्याने पातळ करणे आवश्यक आहे. आठवड्यातून 2-3 वेळा हा उपाय करा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.