रक्तातली साखर कायमची घालवायची असेल तर हा उपाय करावाच लागेल.! अनेक लोकांच्या शुगरच्या गोळ्या फेकून द्याव्या लागल्या आहेत.!

आरोग्य

रक्तातील साखरेची पातळी व्यवस्थापित करणे मधुमेह असलेल्या व्यक्तींसाठी किंवा ज्यांना हा आजार होण्याचा धोका आहे त्यांच्यासाठी महत्त्वपूर्ण आहे. औषधोपचार, सकस आहार आणि नियमित व्यायाम हे मधुमेह व्यवस्थापनाचे आवश्यक घटक असले तरी काही घरगुती उपाय देखील रक्तातील साखरेचे प्रमाण नियंत्रित करण्यास मदत करू शकतात. या लेखात, आम्ही काही प्रभावी घरगुती उपाय शोधू जे रक्तातील साखरेचे नियंत्रण आणि एकूणच आरोग्यास समर्थन देऊ शकतात.

1. दालचिनी: दालचिनी इंसुलिन संवेदनशीलता सुधारते आणि रक्तातील साखरेची पातळी कमी करण्यास मदत करते असे दिसून आले आहे. दालचिनीला ओटचे जाडे भरडे पीठ, दही वर शिंपडून किंवा हर्बल टीमध्ये जोडून आपल्या दैनंदिन दिनचर्यामध्ये समाविष्ट करा. तथापि, हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की दालचिनी फायदेशीर ठरू शकते, परंतु ती निर्धारित औषधे किंवा संतुलित आहार बदलू नये.

हे वाचा:   खाणारे दोन भाकरी जास्त खातील, जर तुम्ही चिकन बनवताना ही चूक टाळली तर, अनेक लोक तर वासानेच वेडे होतील.!

2. ऍपल सायडर व्हिनेगर: ऍपल सायडर व्हिनेगर इंसुलिन संवेदनशीलता सुधारण्यासाठी आणि जेवणानंतरच्या रक्तातील साखरेचे प्रमाण कमी करण्यासाठी आढळले आहे. एक ग्लास पाण्यात एक ते दोन चमचे सफरचंद सायडर व्हिनेगर मिसळा आणि जेवणापूर्वी सेवन करा. दात मुलामा चढवणे किंवा पाचक मुलूख चिडून संभाव्य नुकसान टाळण्यासाठी व्हिनेगर पातळ करणे महत्वाचे आहे.

3. मेथी दाणे: मेथीचे दाणे कार्बोहायड्रेट शोषण कमी करून आणि इन्सुलिन संवेदनशीलता सुधारून रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करण्यास मदत करतात. एक ते दोन चमचे मेथीचे दाणे रात्रभर पाण्यात भिजत ठेवा आणि भिजवलेल्या बिया सकाळी रिकाम्या पोटी खा. वैकल्पिकरित्या, तुम्ही बिया पावडरमध्ये बारीक करू शकता आणि ते पाण्यात मिसळू शकता किंवा ते तुमच्या जेवणात समाविष्ट करू शकता.

हे वाचा:   लाखो रुपयांच्या किमतीची आहे ही एक वनस्पती, गवत समजण्याची चूक करू नका.!

4. कडू खरबूज: कडू खरबूज, ज्याला तिखट देखील म्हणतात, त्यात रक्तातील साखर कमी करण्याचे गुणधर्म आहेत. त्यात संयुगे असतात जे इंसुलिनच्या क्रियेची नक्कल करतात, ग्लुकोज चयापचय नियंत्रित करण्यास मदत करतात. कडू खरबुजाचा रस काढा आणि सकाळी रिकाम्या पोटी त्याचे सेवन करा. तुम्ही तुमच्या स्वयंपाकात कडू खरबूज कापून आणि तळून किंवा सूपमध्ये घालून देखील समाविष्ट करू शकता.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.