जर रात्रभर पाण्यात भिजवून ठेवल्या या पाच वस्तू आणि सकाळी खाल्ल्यानंतर होतात शरीरात हे जबरदस्त बदल.! ताकदीचा खजाना आहे या पाच वस्तू.!

आरोग्य

कोणीही असो शरीर चांगले असेल तर तो व्यक्ती खूप सुंदर दिसत असतो. अनेक लोकांना कितीही खाल्ले तरी त्यांचे वजन वाढत नाही. अशी लोक दिसायला देखील फार विचित्र दिसत असतात. अशावेळी तुम्ही काही घरगुती पदार्थ आहेत त्याचे चांगल्या प्रकारे सेवन केले तर तुम्हाला तुमच्यामध्ये भरपूर फरक दिसून येईल. तुमचे वजन भरपूर वाढेल तसेच शरीर देखील चांगल्या प्रकारे दिसू लागेल.

ड्राय फ्रूट पाण्यात भिजवणे, पोषक वाढवणारा सराव सुक्या फळे पाण्यात भिजवणे ही एक पारंपारिक पद्धत आहे ज्यामुळे त्यांचे पौष्टिक मूल्य वाढते आणि ते पचण्यास सोपे जाते. कोणते सुके फळ भिजवल्याने फायदा होऊ शकतो आणि या साध्या पद्धतीमुळे त्यांचे आरोग्य फायदे कसे वाढू शकतात हे जाणून घेणे आवश्यक आहे.

ड्राय फ्रूट भिजवण्याचे फायदे, ड्राय फ्रूट भिजवल्याने विविध फायदे मिळू शकतात, सुधारित पचनक्षमता: सुक्या मेव्यामध्ये अनेकदा नैसर्गिक संयुगे असतात जे पचनास अडथळा आणू शकतात. भिजवल्याने ही संयुगे नष्ट होण्यास मदत होते, ज्यामुळे पोषक अधिक सुलभ आणि पचायला सोपे होते. वर्धित पोषक शोषण,भिजवल्याने जीवनसत्त्वे, खनिजे आणि अँटिऑक्सिडंट्स यांसारख्या पोषक द्रव्ये बाहेर पडण्यास मदत होते.

हे वाचा:   99% लोक चुकीचे कांदे खरेदी करतात, अशाप्रकारे कांदे कधीच विकत घेऊ नका.!

जे भिजवण्याच्या प्रक्रियेनंतर शरीरासाठी अधिक जैवउपलब्ध होतात. कमी झालेले ऑक्सलेट्स आणि फायटेट्स. सुक्या मेव्यामध्ये असलेले ऑक्सलेट्स आणि फायटेट्स पोषक शोषणात अडथळा आणू शकतात. भिजवल्याने ही संयुगे कमी होण्यास मदत होते, ज्यामुळे कोरड्या फळांमधील आवश्यक पोषकद्रव्ये शोषून घेण्याची शरीराची क्षमता सुधारते.

पोत मऊ करणे, सुक्या फळे पाण्यात भिजवल्याने त्यांचा पोत मऊ होतो, त्यांना खाणे सोपे होते, विशेषत: दातांच्या समस्या असलेल्या व्यक्तींसाठी किंवा ज्यांना मऊ पोत आवडते त्यांच्यासाठी. तर कोणते ड्रायफ्रुट्स भिजवायचे, बदाम, बदाम रात्रभर भिजवून ठेवल्याने त्यांची रचना मऊ होऊ शकते, ज्यामुळे ते सोलणे आणि पचणे सोपे होते.

बदामाच्या तपकिरी त्वचेमध्ये एन्झाईम इनहिबिटर देखील असू शकतात, जे भिजवण्याने कमी होऊ शकतात, ज्यामुळे चांगले पोषक शोषण होऊ शकते. त्यामूळे बदाम भिजवून खाणे सर्वात उत्तम मानले जाते. यासोबतच अक्रोड देखील अतिशय उत्तम आहे. अक्रोड पाण्यात भिजवल्याने त्यांचा तिखटपणा आणि कडवटपणा कमी होतो आणि ते अधिक रुचकर बनतात.

मनुका देखील खूपच लोकप्रिय असा ड्राय फ्रूट चा सोर्स आहे. मनुका भिजवल्याने त्यांची चव आणि पोत वाढवून ते अधिक रसरशीत बनतात. असाच वापर तुम्ही खजूर चा देखील करू शकता. खजूर भिजवल्याने त्यांचा पोत मऊ होऊ शकतो, ज्यामुळे त्यांना स्मूदीमध्ये मिसळणे किंवा विविध पाककृतींमध्ये वापरणे सोपे जाते.

हे वाचा:   जेवण करत असताना 99% लोक करतात या चुका, शरीरात उतरले जाऊ शकते विष.!

तर मित्रांनो आता आपण पाहूया ही ड्राय फ्रूट कशी भिजवायची? हव्या त्या प्रमाणात ड्रायफ्रुट्स एका वाडग्यात किंवा डब्यात ठेवा. सुक्या फळांना पुरेशा पाण्याने झाकून ठेवा आणि विशिष्ट ड्रायफ्रूटवर अवलंबून अनेक तास किंवा रात्रभर भिजत ठेवा. ड्राय फ्रूट पाण्यात भिजवणे हा त्यांचे पौष्टिक मूल्य आणि पचनक्षमता वाढवण्याचा एक सोपा आणि प्रभावी मार्ग आहे. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.