डोक्यावर तीनच आठवड्यात केसांचे जंगल होईल.! केस बघून डॉक्टर पण हैराण आहेत.! एक केळी भरपूर केस उगवेल.!

आरोग्य

स्त्री असो पुरुष असो किंवा कोणीही प्रत्येकाला आपल्या केसांवर खूप प्रेम असते. प्रत्येकाला घनदाट काळेभोर मोकळे केस आवडत असतात. यासाठी प्रत्येक जण वाटेल ते करायला तयार असतो. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला फार महत्त्वाची अशी माहिती सांगणार आहोत. केळी पासून तुम्ही तुमचे केस खूपच सुंदर बनवू शकता. केळीच्या साह्याने कशा प्रकारे तुम्ही तुमचे केस सुंदर बनवू शकता याबद्दल माहिती बघणार आहोत.

हे तर सर्वांना माहीतच आहे की, केळी हे केवळ एक स्वादिष्ट आणि पौष्टिक फळ नाही; ते केसांच्या काळजीसाठी विविध फायदे देखील देतात. केसांच्या वाढीला चालना देण्यासाठी केळी हा एक नैसर्गिक आणि प्रभावी उपाय असू शकतो. ते तुमच्या केसांना कसे आणि का फायदेशीर ठरू शकतात ते येथे पद्धतशीर रित्या सांगितले आहे. पोषक तत्वांनी युक्त आहे केळी.

केळीमध्ये पोटॅशियम, व्हिटॅमिन बी 6 आणि व्हिटॅमिन सी सारख्या आवश्यक जीवनसत्त्वे आणि खनिजे असतात, जे टाळू आणि केसांच्या कूपांचे पोषण करण्यास मदत करतात. हे पोषक केस मजबूत करण्यासाठी, तुटण्यापासून रोखण्यासाठी आणि केसांचे एकूण आरोग्य सुधारण्यासाठी कार्य करतात. केळी मध्ये आहे मॉइश्चरायझिंग गुणधर्म, केळ्यातील नैसर्गिक तेले आणि जीवनसत्त्वे कंडिशनर म्हणून काम करतात.

हे वाचा:   खायची असेल तर याच कोंबडीचे चिकन खावे, काळ्या रंगाच्या या कोंबड्या आहेत शरीरासाठी भयंकर चांगल्या.!

केसांना हायड्रेट आणि मॉइश्चरायझ ठेवण्यास मदत करतात. हे कोरडेपणा टाळू शकते, केस खराब होण्याची किंवा फुटण्याची शक्यता कमी करते. यामुळे केसांची लवचिकता वाढवते: केळीचे मुखवटे किंवा उपचार तुमच्या केसांची लवचिकता सुधारण्यास मदत करू शकतात. याचा अर्थ केस तुटण्याची शक्यता कमी असते आणि ते विविध स्टाइलिंग तंत्रे आणि पर्यावरणीय ताण सहन करू शकतात.

टाळूच्या आरोग्यास प्रोत्साहन देते, केळ्यामध्ये सिलिका असते, हे एक संयुग असते जे शरीरातील विविध आवश्यक खनिजे शोषून घेण्याची क्षमता वाढवते, संपूर्ण टाळूच्या आरोग्यास समर्थन देते. निरोगी टाळू केसांच्या वाढीसाठी अधिक अनुकूल वातावरण तयार करते. केस गळणे थांबवते, केळ्यातील पोषक घटक केस मजबूत करण्यास मदत करतात.

त्यामुळे केस गळणे कमी होते आणि नवीन केसांच्या वाढीस चालना मिळते. केळ्यातील पोटॅशियम रक्ताभिसरण कार्यात मदत करते, टाळूला आवश्यक पोषक तत्वांचा पुरवठा करते आणि केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देते. केसांच्या वाढीसाठी केळीचा वापर कसा करावा, केळ्याचे हेअर मास्क: एक पिकलेले केळे मॅश करा आणि ते तुमच्या केसांना आणि टाळूला नीट लावा. कोमट पाण्याने धुण्यापूर्वी सुमारे 20-30 मिनिटे ते राहू द्या.

हे वाचा:   फारच कमी लोकांकडे असेल ही अशी वनस्पती, आरोग्यासाठी आहे एक प्रकारचे वरदानच.!

निरोगी केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देण्यासाठी आठवड्यातून एकदा हे केले जाऊ शकते. केळी आणि दही मास्क: एक पिकलेले केळे दह्यामध्ये मिसळून पेस्ट तयार करा आणि केसांना आणि टाळूला लावा. ते धुण्यापूर्वी सुमारे 30 मिनिटे राहू द्या. दही अतिरिक्त पोषण जोडून केळीला पूरक आहे. केळी आणि हनी हेअर मास्क: मॅश केलेले केळे मधामध्ये एकत्र करा आणि केसांना लावा, धुण्यापूर्वी अंदाजे 30 मिनिटे केसांना ठेवा.

मध एक ह्युमेक्टंट म्हणून काम करते, ओलावा टिकवून ठेवते आणि केसांच्या निरोगी वाढीस प्रोत्साहन देते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.