किडनीच्या मजबुती साठी तुम्ही या चार गोष्टी करायलाच पाहिजे.! अन्यथा लवकरच होऊ शकते किडनी फेल.! खूप महत्वाची गोष्ट आहे नक्की वाचा.!

आरोग्य

रक्तातील टाकाऊ पदार्थ फिल्टर करण्यात आणि संपूर्ण आरोग्य राखण्यात आपली किडनी महत्त्वाची भूमिका बजावते. साध्या घरगुती उपचारांचा समावेश केल्याने मूत्रपिंडाची ताकद आणि कार्य वाढण्यास हातभार लागू शकतो. नैसर्गिकरित्या किडनीच्या आरोग्याचे पालनपोषण आणि समर्थन करण्यासाठी येथे एक मार्गदर्शक आहे. किडनीच्या आरोग्यासाठी चांगले हायड्रेटेड राहणे मूलभूत आहे.

पाणी मूत्रपिंडांना विषारी आणि टाकाऊ पदार्थ बाहेर टाकण्यास मदत करते. कोणत्याही वैद्यकीय परिस्थितीने प्रतिबंधित केल्याशिवाय, दिवसभरात सुमारे 8-10 कप पुरेसे पाणी पिण्याचे लक्ष्य ठेवा. मीठाचे सेवन कमी केल्याने किडनीवरील ताण कमी होतो. प्रक्रिया केलेले आणि पॅक केलेले खाद्यपदार्थ लक्षात ठेवा, ज्यात अनेकदा सोडियमचे प्रमाण जास्त असते. प्रथिनांचे प्रमाण नियंत्रित करणे.

विशेषत: विशिष्ट परिस्थितींसाठी वैद्यकीयदृष्ट्या निर्धारित नसल्यास, मूत्रपिंडावरील ताण कमी होऊ शकतो. नट, बिया आणि ऑलिव्ह ऑइल यांसारख्या स्रोतांमधून निरोगी चरबीचा समावेश करा. योग्य गोलाकार आहारासाठी संपूर्ण, प्रक्रिया न केलेले अन्न आणि विविध फळे आणि भाज्यांवर लक्ष केंद्रित करा. त्याच्या लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ म्हणून ओळखला जाणारा, पिवळ्या फुलांचे एक रानटी फुलझाड चहा लघवी आणि विष काढून टाकण्यास प्रोत्साहन देऊन किडनीच्या आरोग्यास समर्थन देऊ शकते.

हे वाचा:   काळे पडलेले गुडघे रात्रीतून होतील गोरेपान, 100% गुडघे गोरे करणार हा खात्रीशीर इलाज.!

लीफ चहामध्ये दाहक-विरोधी आणि लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ प्रभाव असतो, संभाव्यत: किडनीच्या कार्यास मदत करतो असे मानले जाते. या शक्तिशाली मसाल्यामध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म आहेत ज्यामुळे किडनीच्या आरोग्यासाठी फायदा होऊ शकतो. त्याच्या अँटिऑक्सिडंट आणि दाहक-विरोधी गुणांमुळे, आले किडनीच्या आरोग्यास मदत करू शकते. नियमित शारीरिक हालचालींमध्ये गुंतल्याने संपूर्ण आरोग्य राखण्यात मदत होते, संभाव्यत: किडनी-संबंधित रोगांचा धोका कमी होतो.

दीर्घकाळचा ताण किडनीच्या कार्यासह संपूर्ण आरोग्यावर परिणाम करू शकतो. ध्यान, योग किंवा दीर्घ श्वासोच्छवासाच्या व्यायामासारख्या तणाव-कमी करण्याच्या पद्धतींचा समावेश केल्याने मूत्रपिंडाच्या आरोग्यास फायदा होऊ शकतो. किडनीच्या आरोग्यावर लक्ष ठेवण्यासाठी आरोग्यसेवा व्यावसायिकांसह नियमित तपासणीची खात्री करा. योग्य मार्गदर्शन आणि उपचार घेण्यासाठी कोणत्याही चिंता किंवा लक्षणे डॉक्टरांशी चर्चा केली पाहिजे.

नवीन औषधी वनस्पती किंवा पूरक आहार घेण्यापूर्वी नेहमी आरोग्य सेवा प्रदात्याशी सल्लामसलत करा, विशेषत: विद्यमान वैद्यकीय परिस्थिती हाताळत असल्यास किंवा औषधे घेत असल्यास, कारण काही उपाय औषधांशी संवाद साधू शकतात किंवा विशिष्ट आरोग्य समस्या वाढवू शकतात. साधे घरगुती उपचार, जीवनशैलीत बदल आणि संतुलित आहार याद्वारे तुमच्या मूत्रपिंडाची काळजी घेणे त्यांच्या ताकद आणि कार्यक्षमतेमध्ये लक्षणीय योगदान देऊ शकते.

हे वाचा:   आता काहीही खा आणि ॲसिडिटीची चिंता विसरून जा, आयुष्यात पुन्हा चुकून सुद्धा होणार नाही ॲसिडिटीचा त्रास.!

हायड्रेशन, पोषण, हर्बल सपोर्ट आणि जीवनशैलीच्या पद्धतींमध्ये जाणीवपूर्वक निवड करून, तुम्ही किडनीचे आरोग्य नैसर्गिकरित्या सांभाळू शकता आणि राखू शकता. तथापि, किडनीच्या आरोग्याच्या वैयक्तिक काळजी आणि व्यवस्थापनासाठी नेहमी व्यावसायिक वैद्यकीय सल्ला आणि मार्गदर्शन घ्या. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.