नारळाच्या स्क्रबने चेहरा गोरापान केला! बऱ्याच लोकांना माहिती नाहीये ह्या नारळाच्या स्क्रब चे जबरदस्त फायदे.!

आरोग्य

नारळ हे आपल्या चेहऱ्यासाठी एक उत्तम सोर्स मानला जातो. नारळ हे आपल्या आरोग्यासाठी देखील खूप फायदेशीर आहे. नारळाचे अनेक फायदे सांगितले जातात. नारळ हे एक बहुमुखी आणि फायदेशीर फळ, नैसर्गिक गुणधर्म देते जे त्वचेला पुनरुज्जीवित आणि एक्सफोलिएट करू शकते. चेहऱ्याच्या काळजीसाठी एक साधा नारळ स्क्रब तयार केल्याने त्वचेचे पोषण करताना सौम्य एक्सफोलिएशन मिळू शकते.

तुमची स्किनकेअर दिनचर्या सुधारण्यासाठी हा नैसर्गिक स्क्रब कसा बनवायचा आणि वापरायचा ते शिका. त्वचेसाठी नारळाचे हे आहेत फायदे, नारळात मॉइश्चरायझिंग, अँटीबैक्टीरियल आणि एक्सफोलिएटिंग गुणधर्म असतात. त्यातील मध्यम-साखळीतील फॅटी ऍसिडस् ओलावा टिकवून ठेवण्यास आणि त्वचेचे पोषण करण्यास मदत करतात. स्क्रब म्हणून वापरल्यास, ते त्वचेच्या मृत पेशी हळुवारपणे काढून टाकू शकते.

ज्यामुळे तुमची त्वचा नितळ आणि उजळ दिसते. चला पाहूया नारळ स्क्रब कसे बनवले जाते, त्यासाठी आहेत हे साहित्य, नारळ तेल, २ टेबलस्पून (वितळलेले) दाणेदार साखर किंवा ग्राउंड ओट्स, २ टेबलस्पून, सुगंध आणि फायद्यांसाठी आवश्यक तेलाचे काही थेंब (जसे की लैव्हेंडर किंवा चहाचे झाड) एका भांड्यात खोबरेल तेल आणि दाणेदार साखर किंवा ओट्स एकत्र करा.

मिश्रण एकसंध पेस्ट तयार होईपर्यंत नीट ढवळून घ्यावे. जर मिश्रण खूप कोरडे वाटत असेल तर थोडे अधिक खोबरेल तेल घाला; जर ते खूप ओले असेल तर अधिक साखर किंवा ओट्स घाला. सुगंध (पर्यायी), इच्छित असल्यास, तुमच्या पसंतीच्या आवश्यक तेलाचे काही थेंब घाला आणि चांगले मिसळा.

हे वाचा:   घशातला कफ पाच मिनीटात बाहेर पडेल.! घसा बरा करायला याहून सोपा उपाय मिळणार नाही.! आज नक्की वाचा खूप म्हणजे खूप उपयोगी पडेल.!

बनवलेला हा स्क्रब कशाप्रकारे वापरायचा आहे हे आपण पाहूया. सर्वप्रथम चेहरा स्वच्छ करून घ्या. सर्व मेकअप आणि अशुद्धता दूर झाल्याची खात्री करून स्वच्छ चेहऱ्याने सुरुवात करा. नारळ स्क्रबचा थोडासा भाग घ्या आणि गोलाकार हालचाली वापरून तुमच्या ओलसर चेहऱ्यावर हळूवारपणे मसाज करा. डोळा क्षेत्र टाळा. एक किंवा दोन मिनिटे एक्सफोलिएट केल्यानंतर, कोमट पाण्याने चेहरा पूर्णपणे स्वच्छ धुवा.

मॉइश्चरायझिंग, तुमची त्वचा कोरडी करा आणि हायड्रेशन लॉक करण्यासाठी तुमच्या नियमित मॉइश्चरायझरचा पाठपुरावा करा.
सावधगिरी: तुमच्या चेहऱ्यावर स्क्रब लावण्यापूर्वी कोणतीही ऍलर्जी किंवा चिडचिड होणार नाही याची खात्री करण्यासाठी त्वचेच्या छोट्या भागावर पॅच टेस्ट करा. कोणतीही प्रतिकूल प्रतिक्रिया आढळल्यास, ताबडतोब वापर बंद करा.

सर्वोत्तम परिणामांसाठी आठवड्यातून दोन वेळा या नारळाच्या स्क्रबचा वापर करा, कारण जास्त एक्सफोलिएशनमुळे त्वचेवर जळजळ होऊ शकते. तुमच्या त्वचेच्या संवेदनशीलतेवर आधारित स्क्रबमध्ये साखर किंवा ओटचे प्रमाण समायोजित करा; बारीक दाणे त्वचेवर हलके असतात. घरगुती नारळ स्क्रब त्वचेला एक्सफोलिएट करण्याचा एक नैसर्गिक आणि पौष्टिक मार्ग प्रदान करतो, ज्यामुळे ती मऊ, गुळगुळीत आणि टवटवीत वाटते.

हे वाचा:   आवडीने दूध पिणाऱ्यांनो.! तुमच्यापर्यंत दूध येते परंतु मध्ये काय काय होते हे माहिती आहे का.? पांढऱ्या शुभ्र दुधाचे काळे सत्य.!

नारळाच्या मॉइश्चरायझिंग फायद्यांसह त्याचे सौम्य एक्सफोलिएटिंग गुणधर्म, या स्क्रबला तुमच्या स्किनकेअर रूटीनमध्ये एक उत्कृष्ट जोड बनवतात. काही सोप्या घटकांसह आणि सोप्या चरणांसह, तुम्ही ताजेतवाने आणि तेजस्वी रंगाचे फायदे घेऊ शकता. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.