हाता पायाचा मळ काही मिनिटात गायब होईल.! एका लिंबाने हातपाय गोरे करून टाकले.! काळेपणा, मळ, घाण सगळे निघून जाईल.!

आरोग्य

पायाना काळपटपणा येणे हे साधारण समस्या वाटत असली, अनेकांसाठी एक सामान्य चिंतेचा विषय, लाजिरवाणा आणि अस्वस्थ करणारा असू शकतो. सुदैवाने, तुमच्या स्वयंपाकघरात एक नैसर्गिक आणि ताजेतवाने उपाय उपलब्ध आहे – लिंबू! तुमच्या पायाच्या काळजीच्या दिनचर्येत लिंबू समाविष्ट करून तुम्ही पायाच्या दुर्गंधीशी प्रभावीपणे कसा सामना करू शकता ते शोधा.

लिंबूमध्ये बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ आणि अँटीफंगल गुणधर्म असलेले नैसर्गिक ऍसिड असतात. या गुणधर्मांमुळे पायाला दुर्गंधी निर्माण होण्यास जबाबदार असलेल्या बॅक्टेरिया आणि बुरशीचा सामना करण्यासाठी लिंबू एक उत्कृष्ट उपाय आहे. याव्यतिरिक्त, लिंबाचा अम्लीय स्वभाव वास तटस्थ आणि ताजेतवाने करण्यास मदत करतो. यासाठी लिंबू भिजवा, बेसिन किंवा टब घ्या.

हे कोमट पाण्याने भरा. आता या पाण्यात २-३ लिंबाचा रस पिळून घ्या. यात पाय 10-15 मिनिटे भिजवा. तुमचे पाय कोरडे करा आणि नंतर मॉइश्चरायझ करा. लिंबू स्क्रब, पेस्ट तयार करण्यासाठी लिंबाचा रस थोड्या प्रमाणात साखर किंवा मीठ मिसळून स्क्रब तयार करा. आपल्या पायावर स्क्रबने हळूवारपणे मसाज करा, यामुळे काळे पडलेले पाय पुन्हा गोरेपान होतील. आपले पाय कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि कोरडे करा.

हे वाचा:   ब्युटी पार्लर मध्ये होणाऱ्या पैशाची नासाडी अशाप्रकारे थांबली जाईल.! आज पासून गोरे होण्याचे सूत्र तुमच्या हातात असेल.! महिलांसाठी तर आहे ही खूपच आनंदाची बातमी.!

उन्हाळ्यात, लोक त्यांचे हात आणि पाय शक्य तितके झाकतात, परंतु कधीकधी ते उघडे ठेवणे आवश्यक असते. हात आणि पायांवरचा काळेपणा दूर करण्यासाठी स्क्रब केले जाऊ शकते. यासाठी एका भांड्यात दोन चमचे बेकिंग सोडा घालावा, टोमॅटोचा रस आणि 4 ते 5 थेंब खोबरेल तेल मिसळा. आता याने हात आणि पाय नीट स्क्रब करा. आठवड्यातून एकदा स्क्रबिंगसाठी ही पद्धत वापरून पहा.

यासाठी तुम्ही संत्र्याचा देखील उपयोग करू शकता. संत्र्याची साले नीट वाळवून घ्या. वाळलेल्या साले बारीक करून पावडर तयार करा. पावडरमध्ये दूध घालून घट्ट पेस्ट बनवा. तयार केलेली पेस्ट हात आणि पायांवर लावा. पेस्ट सुकल्यानंतर पाण्याने हात पाय धुवा. त्वचेवरील काळेपणा दूर करण्यासाठी हा सर्वोत्तम उपाय आहे.

काळपट हात पाय अनेकदा अपमान जनक असतात. हात, पाय आणि मानेवरील काळेपणा दूर करण्यासाठी टोमॅटो, काकडी आणि लिंबाच्या रसामध्ये २ चमचे चंदन पावडर मिसळून पेस्ट तयार करा. आता ही पेस्ट प्रभावित भागात लावा आणि 15 मिनिटे राहू द्या आणि नंतर पाण्याने धुवा. हे आठवड्यातून दोनदा करा. हात-पायातील काळेपणा दूर करण्यासाठी दूध आणि खडे मीठ वापरावे.

हे वाचा:   चहा करताना त्यात टाका फक्त एक काडी, सर्व चरबी जळून जाईल.!

यासाठी तुम्हाला 2 चमचे कच्चे दूध 2 चमचे रॉक सॉल्टमध्ये मिसळावे लागेल. जर तुम्हाला हवे असेल तर तुम्ही या पेस्टमध्ये 1 चमचे मध देखील घालू शकता. तयार केलेल्या पेस्टने हात, पाय आणि मान हलकेच स्क्रब करा. ही पेस्ट तुमच्या हात, पाय आणि मानेवरील काळेपणा दूर करून तुम्हाला सुंदर तर बनवेलच, शिवाय तुमची त्वचा मऊ आणि चमकदार बनवण्यातही मदत करेल.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.