खुप पैसा वाचणार.! केस काळे करणे आता होणारा आहे आणखीनच सोपे.! या सोप्या पद्धतीने केसांना पूर्णपणे काळे करा.!

आरोग्य

अकाली केस पांढरे होण्याच्या समस्येने अनेकांना त्रास होतो. असे बरेच लोक आहेत ज्यांचे केस वाढत्या वयाबरोबर पांढरे होऊ लागतात. या पांढर्‍या केसांना रंग देण्यासाठी रासायनिक रंगाचा वापर केला जात असला तरी या रंगामुळे केस कमी काळे आणि टाळू अधिक काळवंडते. हा काळपटपणाही कपाळावर दिसू लागतो. त्याच वेळी, जर तुम्ही दर महिन्याला पार्लरमध्ये रंगरंगोटी करण्यासाठी गेलात तर तुमच्या खिशालाही खूप त्रास होतो.

अशा परिस्थितीत तुमच्या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी येथे टिप्स दिल्या जात आहेत. येथे जाणून घ्या घरच्या घरी पांढरे केस कसे सहज काळे करता येतात. खोबरेल तेल केसांना व्यवस्थित लावल्यास केस पांढरे होण्याची समस्या दूर होते. जर तुमच्या डोक्यालाही पांढऱ्या केसांनी वेढले असेल तर एका भांड्यात खोबरेल तेल घेऊन त्यात लिंबाचा रस मिसळा. हे मिश्रण केसांना लावण्यापूर्वी ते थोडेसे गरम करा आणि नंतर ते मुळापासून टोकापर्यंत लावा.

1 ते 2 तास केसांवर ठेवा आणि नंतर डोके धुवा. हे मिश्रण केस धुताना लावता येते. त्यामुळे केस नैसर्गिकरित्या काळे होऊ लागतात. काळ्या चहाचा परिणाम केसांचा रंग बदलण्यावरही दिसून येतो. पाळ्या केसांच्या समस्येवर काळ्या चहाचा वापर करण्यासाठी, एक ग्लास पाण्यात ब्लॅक टी तयार करा. हे पाणी थंड करून केसांना लावा. केसांना लावल्यानंतर, डोके जसे आहे तसे अर्धा ते एक तास सोडा.

हे वाचा:   अरे बापरे.! समोर आला खूप भयंकर खुलासा.! कडुलिंबाच्या पाना विषयी या गोष्टी कुणालाही माहिती नव्हत्या.!

यानंतर केस धुवावेत. पांढरे केस काळे करण्यासाठी हा उपाय आठवड्यातून एकदा करून बघू शकतो. केसांची काळजी घेताना, हिबिस्कसचा देखील उल्लेख केला जातो. कारण हिबिस्कस केसांसाठी खूप फायदेशीर असल्याचे सिद्ध होते. केसांच्या वाढीसाठी आणि केस गळण्याची समस्या कमी करण्यासाठी याचा वापर केला जातो. पांढरे केस काळे करण्यासाठी हिबिस्कस फ्लॉवरचा वापर केला जाऊ शकतो.

यासाठी हिबिस्कसची काही फुले रात्रभर पाण्यात भिजत ठेवा. दुसऱ्या दिवशी सकाळी या पाण्याने केस धुवा. केसांना मेंदी मिसळूनही लावता येते. आयुर्वेदानुसार टक्कल पडणे दूर करण्यासाठीही मोहरीच्या तेलाचा वापर केला जातो. मोहरीच्या तेलात मेंदीची पाने शिजवून त्याचे मिश्रण लावल्याने केस मजबूत होतात. मेंदी हा केसांचा एक नैसर्गिक रंग आहे जो शतकानुशतके केस काळे करण्यासाठी वापरला जात आहे.

मेंदी वापरण्यासाठी, पावडर पाण्यात मिसळून पेस्ट करा, नंतर पेस्ट आपल्या केसांना लावा आणि थंड पाण्याने धुण्यापूर्वी कित्येक तास बसू द्या. रंग जोडण्यासाठी मेंदी कॉफी किंवा चहा सारख्या इतर नैसर्गिक घटकांमध्ये देखील मिसळली जाऊ शकते. आवळा हा एक नैसर्गिक उपाय आहे जो पांढरे केस काळे होण्यास मदत करतो. पेस्ट तयार करण्यासाठी आवळा पावडर पाण्यात मिसळा, नंतर पेस्ट आपल्या केसांना लावा आणि थंड पाण्याने धुण्यापूर्वी 15-20 मिनिटे बसू द्या.

हे वाचा:   फक्त सात दिवस.! सात दिवसात डार्क सर्कल गेले.! कसे ते एकदा नक्की वाचा.!!! आयुष्य बदलून जाईल.!

सर्वोत्तम परिणामांसाठी आठवड्यातून एकदा ही प्रक्रिया पुन्हा करा. आरोग्य तज्ज्ञांच्या मते, कांदा पांढरे केस काळे करण्यासाठी उपयुक्त ठरतो. यासाठी कांदा नीट कुस्करून रस तयार करा. आता कांद्याचा रस केसांना लावा. यानंतर केसांना मसाज करा. केस कोरडे झाल्यावर सामान्य पाण्याने केस धुवा. आठवड्यातून दोनदा हा उपाय वापरा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.