कितीही खोकला येऊ लागला तर यापैकी कोणताही एक उपाय करायचा तेही कुठल्याही खर्चाशिवाय.! घरी केलेला हा उपाय औषधालाही भारी ठरेल.!

आरोग्य

अनेक वेळा आपल्याला खूप खोकला येऊ लागतो. अशावेळी आपल्याला काय करावे सुधरत नाही. अशावेळी आपण दवाखान्यात जाऊन किंवा रँडमली मेडिकल मध्ये जाऊन एखादी औषधाची बाटली घेऊन येतो. परंतु त्या आधी जर आपण काही घरगुती उपाय केले तर यामुळे तुमचा खोकला हा पूर्णपणे बरा होऊ शकतो. आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला काही घरगुती असे उपाय सांगणार आहोत.

असे काही उपाय आहेत ज्यामुळे तुमचा खोकला हा पूर्णपणे बरा केला जाऊ शकतो. चला तर मग पाहूया कोणते आहेत हे उपाय. जर खोकला त्रासदायक आणि अस्वस्थ असू शकतो, परंतु तो खवखवणारा घसा शांत करण्याचा आणि खोकला कमी करण्याचा एक सोपा मार्ग आहे: घरगुती खोकला सिरप! तुम्ही कदाचित तुमच्या स्वयंपाकघरात आधीपासूनच असलेले घटक वापरून ते बनवू शकता.

मध हे नैसर्गिक खोकला शमन करणारे आहे आणि घसा खवखवण्यास मदत करू शकते. लिंबाचा रस व्हिटॅमिन सी प्रदान करतो आणि एक आनंददायी चव जोडतो. एक चिमूटभर मीठ, मीठ श्लेष्मा तोडण्यास आणि आराम देण्यास मदत करू शकते. अशा प्रकारच्या या वस्तूंचा समावेश करून तुम्ही हा सिरप बनवू शकता तर सर्वात प्रथम तुम्ही तुमचे साहित्य गोळा करा.

हे वाचा:   घरी बनवून ठेवा हे तेल याने अनेक समस्या कायमच्या दूर होऊन जातील.! अनेक आजारावर एकच रामबाण उपाय.!

आता आपण वळूया कृतीकडे, प्रथम, तुमच्या हातात मध, लिंबाचा रस आणि थोडे मीठ असल्याची खात्री करा. हे घटक प्रभावी कफ सिरप तयार करण्यासाठी एकत्र काम करतील. आता हे साहित्य मिक्स करा. स्वच्छ ग्लास किंवा कंटेनर घ्या आणि त्यात 1 कप मध घाला. एका लिंबाचा रस (सुमारे 2-3 चमचे) मधात पिळून घ्या. मिश्रणात चिमूटभर मीठ घाला. जास्त मीठ न वापरण्याची काळजी घ्या; थोडे लांब जाते.

नीट ढवळून घ्या, सर्वकाही चांगले एकत्र होईपर्यंत घटक पूर्णपणे मिसळा. आपल्याकडे एक गुळगुळीत, सिरपयुक्त मिश्रण असावे. तुमचे खोकल्याचे सिरप साठवा, तुमचे घरगुती खोकला सिरप हवाबंद कंटेनर किंवा स्वच्छ काचेच्या भांड्यात घाला. ताजे ठेवण्यासाठी ते घट्ट बंद करा. जेव्हा तुम्हाला खोकला किंवा घसा खवखवत असेल तेव्हा एक ते दोन चमचे घरी बनवलेले कफ सिरप घ्या.

आपण ते आवश्यक तितक्या वेळा घेऊ शकता, परंतु ते जास्त प्रमाणात घेऊ नका. या सिरपमधील नैसर्गिक घटक तुमचा घसा शांत करण्यास आणि खोकला कमी करण्यास मदत करतील. तुमचे घरगुती खोकला सिरप थंड, कोरड्या जागी साठवा. हे प्रौढ आणि एक वर्षापेक्षा जास्त वयाच्या मुलांसाठी योग्य आहे. जर तुमचा खोकला एका आठवड्यापेक्षा जास्त काळ टिकत असेल किंवा तुम्हाला तुमच्या आरोग्याविषयी काही चिंता असेल तर नेहमी डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

हे वाचा:   हे एक फळ शुगर मुळापासून संपवून टाकेल, शुगर च्या गोळ्या कायमच्या बंद होतील.!

हा खोकल्याचा एक उत्तम नैसर्गिक उपाय आहे कारण तो घसा शांत करण्यास आणि चिडचिड कमी करण्यास मदत करतो. लिंबाचा रस व्हिटॅमिन सी प्रदान करतो, जे तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवू शकते. मीठ, श्लेष्मा पातळ करण्यास मदत करू शकते, ज्यामुळे तुमच्या वायुमार्गातून साफ करणे सोपे होते.

लक्षात ठेवा, घरगुती खोकला सिरप हलका खोकला आणि घसा खवखवण्यास आराम देऊ शकतो, परंतु हे व्यावसायिक वैद्यकीय सल्ल्याची बदली नाही. तुमची लक्षणे कायम राहिल्यास किंवा खराब होत असल्यास, हेल्थकेअर व्यावसायिकांचा सल्ला घ्या. तथापि, हा सोपा घरगुती उपाय त्या त्रासदायक खोकला आणि गुदगुल्या घशात आराम करण्याचा एक चवदार आणि नैसर्गिक मार्ग असू शकतो. आरामाचा आनंद घ्या!

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.