इस्त्री करणाऱ्या लोकांनी एकदा नक्की वाचा, खूप फायदा होईल.! इस्त्री करताना जर वापरल्या ह्या टिप्स तर होईल फायदाच फायदा.!

ट्रेंडिंग

आजकाल प्रत्येक जण चांगले राहणे पसंद करत आहे. प्रत्येकाला वाटते की चांगले कपडे घालावे चांगले स्वच्छ इस्त्री करावी या साठी प्रत्येक जन ऑफिस असो किंवा कुठला समरंभ इस्त्री करताच असतो. आज आम्ही तुम्हाला काही टिप्स सांगणार आहोत ज्या तुम्ही फॉलो करू शकता आणि त्याचा तुम्हाला इस्त्री करताना नक्की फायदा होईल.!

कपड्यांना इस्त्री करणे हे प्रत्येकाचे आवडते काम असू शकत नाही, परंतु चांगले दाबलेले पोशाख तुमच्या दिसण्यात लक्षणीय फरक करू शकते. तुमच्या कपड्यांना कोणतेही नुकसान न करता तुम्हाला सर्वोत्तम परिणाम मिळतील याची खात्री करण्यासाठी, प्रभावी कपडे इस्त्री करण्यासाठी येथे काही सोप्या टिपा आहेत:

फॅब्रिक लेबले तपासा: आपण इस्त्री सुरू करण्यापूर्वी, नेहमी आपल्या कपड्यांवरील काळजी लेबल तपासा. वेगवेगळ्या कपड्यांमध्ये उष्णता सहन करण्याची पातळी वेगवेगळी असते. उदाहरणार्थ, रेशीम किंवा लोकर सारख्या नाजूक कापडांना कमी उष्णता सेटिंग्जची आवश्यकता असू शकते, तर कापूस आणि तागाचे उच्च तापमान हाताळू शकतात. या शिफारसींचे पालन केल्याने अपघाती नुकसान टाळता येते.

तुमचे इस्त्री चांगली ठेवा: तुमचे इस्त्री स्वच्छ आणि कोणत्याही अवशेषांपासून मुक्त असल्याची खात्री करा. लोखंडी प्लेटवर डाग किंवा साठा असल्यास व्हिनेगर आणि पाण्याच्या मिश्रणाने स्वच्छ करा. तसेच, तुम्ही वाफेचा वापर करत असल्यास पाण्याचा साठा योग्य प्रकारे भरला आहे याची खात्री करा. स्वच्छ उपकरणे गुळगुळीत इस्त्री सुनिश्चित करतात आणि आपल्या कपड्यांवर अवांछित खुणा टाळतात.

हे वाचा:   पहिली आई गेली म्हणून दुसरी आई भाड्याने घेतली, तेरा वर्षाने झाला खुलासा.!

तापमान सेटिंग्ज बरोबर आहे का ते तपासा: तुम्ही ज्या फॅब्रिकला इस्त्री करणार आहात त्यानुसार इस्त्रीचे तापमान सेट करा. कमी तापमानापासून सुरुवात करा आणि आवश्यक असल्यास हळूहळू वाढवा. जळलेल्या किंवा वितळलेल्या फॅब्रिकची दुरुस्ती करण्यापेक्षा इस्त्रीखालील भाग दुरुस्त करणे सोपे आहे. स्वच्छ इस्त्री बोर्ड वापरा: तुमचे इस्त्री बोर्ड कव्हर स्वच्छ आणि गुळगुळीत असल्याची खात्री करा.

घाणेरडी किंवा असमान पृष्ठभाग तुमच्या कपड्यांवर घाण किंवा क्रिझ स्थानांतरित करू शकते. तुमचे इस्त्री बोर्ड कव्हर जीर्ण झाले असल्यास, चांगल्या परिणामांसाठी ते बदलण्याचा विचार करा. कपडे तापमानानुसार क्रमवारी लावा: इस्त्रीसाठी आवश्यक असलेल्या तापमानाच्या आधारे तुमचे कपडे गटबद्ध करा. हे आपल्याला प्रक्रिया सुव्यवस्थित करण्यात मदत करते, वेळेची बचत करते आणि वारंवार तापमान समायोजित करण्याची आवश्यकता टाळते.

लोअर लेयर्सने सुरुवात करा: जर तुमच्याकडे कपड्यांचे थर असतील तर प्रथम खालच्या थरांना इस्त्री करणे सुरू करा. हे वरच्या थरातील सुरकुत्या खालच्या थरांवर जाण्यास प्रतिबंध करते. नाजूक कापडासाठी दाबणारा कापड वापरा: नाजूक कापड किंवा प्रिंट असलेल्या कपड्यांसाठी, इस्त्री आणि कपड्यांमध्ये दाबणारे कापड किंवा स्वच्छ सुती कापड वापरा.

हे वाचा:   घरात टूथ पेस्ट आणल्यावर त्याचा बॉक्स फेकून देण्याची चुकी करू नका.! रिकामा बॉक्स तुमच्या खूप कामी येईल.! एकदा नक्की वाचा.!

हे संरक्षणाचा अतिरिक्त स्तर प्रदान करते, थेट संपर्क आणि संभाव्य नुकसान टाळते. गरम इस्त्री कडे लक्ष न देता कधीही सोडू नका. वापरात नसताना ते बंद करा किंवा अनप्लग करा. हे केवळ सुरक्षितता सुनिश्चित करत नाही तर तुमच्या लोहाचे आयुष्य वाढवते. कपडे इस्त्री केल्यानंतर व्यवस्थित लटकवा: एकदा तुम्ही इस्त्री पूर्ण केल्यावर, नवीन सुरकुत्या तयार होण्यापासून रोखण्यासाठी तुमचे कपडे ताबडतोब लटकवा.

ही पायरी विशेषतः ड्रेस शर्ट, ब्लाउज आणि इतर वस्तूंसाठी महत्त्वपूर्ण आहे ज्यांना कुरकुरीत देखावा राखण्याची आवश्यकता आहे. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.