जुने झालेले मोजे आता फेकून देऊ नका त्यांचा तुम्ही वापर करू शकता अशा प्रकारे.! जुने मोजे वापरून तुम्ही बनवू शकता या वस्तू.!

ट्रेंडिंग

आपल्या प्रत्येकाच्या घरामध्ये काही ना काही जुनी वस्तू असते ही वस्तू कधीकधी आपल्याला फेकून द्यावी वाटते परंतु अशा काही वस्तू असतात ज्या वस्तूचा वापर करून आपण टाकाऊ पदार्थांपासून टिकाऊ घटक बनवू शकतो. आपल्या प्रत्येकाच्या घरामध्ये प्रत्येक व्यक्तीकडे एक किंवा दोन जोडी बूट नक्की असतात त्यासाठी किमान तीन ते चार जोडी मोजे असतातच. अनेक वेळा हे मोजे थोडेसे जुने झाले की फेकून दिले जाते.

परंतु हे मोजे फेकून देऊ नका आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून तुम्हाला आम्ही हे मोजे पुन्हा कशाप्रकारे तुम्ही वापरू शकता याबाबतची माहिती देणार आहोत. या मोज्याचा वापर तुम्ही अगदी घरगुती पद्धतीने करू शकता चला तर पाहूया कशाप्रकारे करायचा आहे या मोजायचा पुन्हा वापर.

घरच्या कामात कोणती गोष्ट कधी उपयोगी पडेल हे माहीत नाही. त्याच वेळी, जेव्हा आपण आपल्या सभोवतालच्या बहुतेक गोष्टींचा योग्य वापर करायला शिकतो, तेव्हा आयुष्य थोडे सोपे होते. आज ‘लाइफ हॅक’ मध्ये आपण जुन्या मोजे कुठे आवश्यक आहेत याबद्दल बोलत आहोत. जेव्हा तुम्ही वॉशिंग मशिनमध्ये बरेच कपडे सुकवण्यासाठी ठेवता, तेव्हा असे घडते की सॉक्सच्या जोडीपैकी एक गहाळ होते किंवा ते फाटतात

हे वाचा:   सिलेंडर रिकामे झाल्या झाल्या लगेच करायचे हे एक काम.! वाचल्यावर लगेच करा हे एक काम.! खूप महत्वाची माहिती तुम्हाला कोणी नाही सांगणार.!

अशा परिस्थितीत उरलेले मोजे किंवा फाटलेले मोजे या पाच प्रकारे वापरता येतील. अशा प्रकारे तुम्ही जुन्या सॉक्सने काच स्वच्छ करू शकता. तुमच्या घरात काचेच्या अनेक वस्तू असतील ज्या तुम्ही क्षणार्धात या मोज्यांसह स्वच्छ करू शकता. सॉक्सने तुम्ही घरातील काचेच्या खिडक्या, ड्रॉवर, दरवाजे आणि सूटकेस साफ करू शकता. तुमच्या कारच्या काचेच्या खिडक्यांना अनेकदा पार्किंगमध्ये धुळीचा थर साचतो. आपण मोजे बनवलेल्या पिशवीने ते स्वच्छ करू शकता.

तेलाची बाटली फाटलेल्या सॉक्सने झाकून ठेवा. अनेक वेळा स्वयंपाकघरातील स्वयंपाकाच्या तेलाच्या किंवा केसांच्या तेलाच्या बाटलीतून तेल गळते. या सॉक्सने काचेची बाटली झाकली तर ती हातातून पडणार नाही. त्यामुळे तेलाची बाटली सॉकने झाकल्याने तेल आणि तेलाची बाटली दोन्ही वाचेल. कल्पना करा, तुम्ही जे मोजे फेकून देणार आहात ते नीट वापरल्याने तुमच्या घरातील वस्तू खराब होण्यापासून वाचतात आणि जुने मोजे कचऱ्याच्या डब्यात टाकण्याची गरज नाही.

जर तुम्हाला एम्ब्रॉयडरी माहित असेल तर तुम्ही कापडाच्या क्लिपिंग्सपासून काहीही बनवू शकता, परंतु तुम्हाला शिवणकाम आणि भरतकाम माहित नसले तरी काळजी करण्याची गरज नाही, तरीही तुम्ही जुन्या सॉक्समध्ये क्लिपिंग्ज सहजपणे भरू शकता. सारखी खेळणी बनवू शकता. मुलांसाठी बाहुल्या. फाटलेल्या मोज्यांवर स्टेपलिंग करून डिझाइन्स देता येतात.

हे वाचा:   वॉशिंग मशिन मध्ये कपडे टाकल्यानंतर ते जर एकमेकांना चिकटून बसत असतील तर अशा वेळी करायचे हे एक काम.!

बर्फ थेट त्वचेवर घासल्याने त्वचेचा रंग सुधारू शकतो. तुमची त्वचा चमकदार ठेवण्यासाठी तुम्ही तुमच्या जुन्या सॉक्सवर बर्फ लावून ते लावू शकता. टेनिस बॉल, हॉकी, बॅटसाठी जुने मोजे कसे वापरावे
बॉल्ससारख्या खेळण्याच्या वस्तू सॉक्समध्ये एकत्र ठेवल्या जाऊ शकतात. स्टॉकिंग हॉकी स्टिकच्या बेंडभोवती गुंडाळले जाऊ शकते. बॅटचे हँडल सॉक्सने व्यवस्थित झाकून देखील वापरले जाऊ शकते.

मोजे फक्त पायात घालण्यासाठी वापरतात असे नाही तर ते जुने झाल्यावरही वापरता येतात. तुम्ही सॉक्स वापरून स्पोर्ट्स किट देखील पुसू शकता. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेजला लाईक करायला विसरु नका.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.