वाकडे झालेले नाक या सोप्या व्यायामाने अगदी २ महिन्यात सरळ होऊ शकते.! अशी मसाज केली तर होईल नक्कीच खूप फायदा.!

ट्रेंडिंग

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की नाक सरळ करण्यास मदत करणारे विविध घरगुती उपचार आणि व्यायाम आहेत, परंतु त्यांच्या प्रभावीतेचे समर्थन करण्यासाठी मर्यादित वैज्ञानिक पुरावे आहेत. याव्यतिरिक्त, नाकाचा आकार प्रामुख्याने हाडांची रचना आणि उपास्थि द्वारे निर्धारित केला जातो, जो वैद्यकीय हस्तक्षेपाशिवाय सहज बदलत नाही. परंतु, जर तुम्ही शस्त्रक्रिया न करता तुमच्या नाकाचे स्वरूप सुधारण्याचा विचार करत असाल, तर येथे काही घरगुती उपचार आणि तंत्रे आहेत जी काही लोकांना उपयुक्त वाटली आहेत:

नाकाचे व्यायाम: कुठल्याही भागाचा व्यायाम करून आपण तो भाग बदलू शकतो हे तुम्हाला माहीत आहे का काही समर्थक नाकाच्या सभोवतालच्या स्नायूंना बळकट करण्यासाठी आणि संभाव्यपणे त्याचा आकार सुधारण्यासाठी काही नाक व्यायाम करण्यास सुचवतात. या व्यायामांमध्ये सामान्यत: आपल्या बोटांचा वापर करून नाकाच्या वेगवेगळ्या भागांवर दबाव आणणे आणि एकाच वेळी प्रतिकारशक्तीला धक्का देणे समाविष्ट असते.

नाक मसाज: नाकाची बिघडलेली रचना सुधारण्यासाठी नाकाच्या भागात लागू केलेल्या सौम्य मसाज तंत्रामुळे रक्त परिसंचरण वाढण्यास आणि स्नायूंना आराम मिळण्यास मदत होऊ शकते, ज्यामुळे कालांतराने त्याचे स्वरूप सुधारू शकते. गोलाकार हालचालींमध्ये आपल्या नाकाच्या बाजूंना आणि पुलावर हळूवारपणे मालिश करण्यासाठी आपल्या बोटांच्या टोकांचा वापर करा. याचा तुम्ही नक्की वापर करा अनेक लोकांना याचा फायदा झाला आहे.

हे वाचा:   श्रावण महिन्यात का मांसाहार का करत नाही माहिती आहे का.? श्रावण महिना या कारणांमुळे आहे खूप शुद्ध महिना.!

नाकाला आकार देणारी साधने: बाजारात नाकाला आकार देणारी विविध साधने उपलब्ध आहेत जी कालांतराने नाकाला आकार देण्यास मदत करतात. या उपकरणांमध्ये सामान्यत: नाकावर दबाव टाकून ते हळूहळू इच्छित आकारात तयार केले जाते. तथापि, अशी साधने सावधपणे वापरणे आवश्यक आहे आणि ते वापरण्यापूर्वी आरोग्यसेवा व्यावसायिकांचा सल्ला घ्या. तसेच डॉक्टरांचा सल्ला घेणे देखील खूप गरजेचे आहे.

मेकअप कॉन्टूरिंग:हा सल्ला महिलांसाठी योग्य राहील मेकअपचा वापर विशिष्ट भागांना कंटूरिंग करून आणि हायलाइट करून सरळ नाकाचा भ्रम निर्माण करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. तुमच्या त्वचेच्या टोनपेक्षा जास्त गडद सावली असलेली कंटूरिंग पावडर किंवा क्रीम वापरून, सावली तयार करण्यासाठी नाकाच्या बाजूने लावा, ज्यामुळे ते अरुंद दिसेल. नंतर, उंचीचा भ्रम निर्माण करण्यासाठी नाकाच्या मध्यभागी हलकी सावली लावा.

हे वाचा:   उतावळी नवरी गुडघ्याला बाशिंग...! असा स्टंट करणं पडलं महागात.!

जर तुम्ही तुमच्या नाकाच्या आकारावर नाखूष असाल आणि अधिक कायमस्वरूपी बदलांचा विचार करत असाल तर, योग्य प्लास्टिक सर्जन किंवा त्वचाविज्ञानाशी सल्लामसलत करणे चांगले. तुमचे इच्छित परिणाम सुरक्षितपणे आणि प्रभावीपणे मिळवण्यासाठी ते वैयक्तिक शिफारसी देऊ शकतात आणि शस्त्रक्रिया किंवा नॉन-सर्जिकल पर्यायांवर चर्चा करू शकतात, जसे की राइनोप्लास्टी किंवा डर्मल फिलर.

जरी हे घरगुती उपचार आणि तंत्रे तात्पुरत्या सुधारणा देऊ शकतात किंवा नाकाचे स्वरूप वाढवण्यास मदत करू शकतात, अपेक्षांचे व्यवस्थापन करणे आणि सावधगिरीने त्यांच्याकडे जाणे आवश्यक आहे. तुम्हाला तुमच्या नाकाच्या आकाराबद्दल चिंता असल्यास, कोणतेही घरगुती उपचार किंवा प्रक्रिया करण्याचा प्रयत्न करण्यापूर्वी नेहमी वैद्यकीय व्यावसायिकाचा सल्ला घ्या.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.