lED बल्ब फेकून देण्याची चुकी तुम्ही करू नका.! जुन्या पुराण्या LED बल्बचा वापर पुन्हा, केला जाऊ शकतो.!

ट्रेंडिंग

जुने एलईडी बल्ब पुन्हा वापरणे हा कचरा कमी करण्याचा आणि अपसायकलिंगसह सर्जनशील बनण्याचा एक उत्तम मार्ग आहे. असे देखील आपल्या घरात खूप बिना कामाचे LED बल्प पडलेले आसतात आपण त्याच्या पुन्हा वापर कसा करावा ते शिकायला हवे. तुमच्या जुन्या एलईडी बल्बला नवीन जीवन देण्यासाठी येथे काही कल्पना आहेत, काही टिप्स आणि ट्रिक्स आहे ज्याचा वापर करून तुम्ही तुमचे बल्प पुन्हा वापर करू शकता.

एखादा बंद पडलेला बल्प घ्या. त्या LED बल्बच्या आतील बाजूस पोकळ करा आणि त्यात माती आणि लहान झाडे जसे की वेळी किंवा हवेतील झाडे भरा. यामुळे तुम्हाला छोटीसी कुंडी बनवता येऊ शकते. याचा वापर तुम्ही तुमच्या घराची तसेच तुमच्या बागेची शोभा वाढवण्यासाठी देखील करू शकता. तुमच्या घराच्या सजावटीला आकर्षक हिरवा टच देण्यासाठी त्यांना क्लस्टर्समध्ये टांगून ठेवा किंवा खिडकीवर ठेवा. यामुळे एकदम झकास लूक येईल.

सजावटीचे दागिने: याचा वापर तुम्ही काही ठिकाणी सजावटी साठी देखील करू शकत. यासाठी LED बल्बचे बाह्य भाग ॲक्रेलिक पेंटने रंगवा किंवा त्यांना चकाकी, मणी किंवा सिक्विनने सजवा जेणेकरून सुट्टी किंवा विशेष प्रसंगी अद्वितीय दागिने तयार करा. त्यांना झाडावर टांगण्यासाठी रिबन किंवा स्ट्रिंग जोडा किंवा त्यांना तुमच्या घराभोवती प्रदर्शित करा. यामुळे तुमच्या घराला किंवा तुमच्या बागेला मस्त लूक येईल.

हे वाचा:   छोट्या सुई मध्ये दोरा कसा ओवायचा.? खूप सोपी ट्रिक आहे.! एका सेकंदात काम होणार.!

याचा बल्प चा वापर तुम्ही तुमच्या घरात अगदी छान पद्धतीने करू शकता. जसे की तेल दिवा, तेलाचा दिवा, बनवून तुम्ही तुमच्या घराला आणखी सुंदर बनवू शकता. LED घटक काढा आणि दिवा तेलाने बल्ब भरा. ओपनिंगमध्ये एक वात घाला आणि ते तेल भिजवू द्या. पारंपारिक मेणबत्त्यांच्या अडाणी आणि इको-फ्रेंडली पर्यायासाठी वात लावा.

कायम मार्कर किंवा ग्लास पेंट वापरून LED बल्बच्या पृष्ठभागावर संदेश, कोट किंवा रेखाचित्रे लिहा किंवा रंगवा. त्यांना शेल्फ् ‘चे अव रुप किंवा टेबलवर वैयक्तिक सजावटीचे तुकडे म्हणून ठेवा किंवा प्रियजनांना मनापासून भेटवस्तू द्या. लहान खडक, मॉस आणि लहान मूर्ती वापरून LED बल्बच्या आत लघु टेरारियम तयार करा. सामग्री सुरक्षित ठेवण्यासाठी आणि त्यांना लहरी सजावट म्हणून प्रदर्शित करण्यासाठी कॉर्क किंवा सिलिकॉनसह ओपनिंग सील करा.

तुमचे स्वतःचे परी दिवे तयार करण्यासाठी पातळ वायर किंवा सुतळीसह अनेक एलईडी बल्ब एकत्र करा. पार्ट्या, विवाहसोहळा किंवा रोजच्या आनंदात जादुई वातावरणासाठी त्यांना घरामध्ये किंवा घराबाहेर लटकवा. हँगिंग वेसेस: LED बल्बच्या मानेला वायर किंवा स्ट्रिंग जोडा आणि एकल स्टेम फुलांसाठी किंवा फुलांच्या लहान गुच्छांसाठी फुलदाणी म्हणून वापरण्यासाठी ते उलटे लटकवा. लक्षवेधी प्रदर्शनासाठी त्यांना क्लस्टरमध्ये व्यवस्थित करा.

हे वाचा:   अशी मुलगी असेल तुमची गर्लफ्रेंड तर तुमच्या संपूर्ण आयुष्याची होऊ शकते माती, वेळीच सावध व्हावे.!

डेस्क आयोजक: आकर्षक डेस्क आयोजक तयार करण्यासाठी पेपर क्लिप, पुश पिन किंवा रबर बँड यासारख्या छोट्या कार्यालयीन वस्तूंनी एलईडी बल्ब भरा. फंक्शनल आणि विचित्र स्टोरेज सोल्यूशनसाठी त्यांना तुमच्या वर्कस्पेसवर व्यवस्थित करा. ख्रिसमस ट्री सजावट: तुमच्या ख्रिसमस ट्रीसाठी शोभेच्या वस्तू म्हणून वापरण्यासाठी सणाच्या रंगात आणि डिझाइनमध्ये एलईडी बल्ब रंगवा.

अतिरिक्त मोहिनीसाठी रिबन, धनुष्य किंवा अशुद्ध बर्फासारखी सजावट जोडा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.