घरात टूथ पेस्ट आणल्यावर त्याचा बॉक्स फेकून देण्याची चुकी करू नका.! रिकामा बॉक्स तुमच्या खूप कामी येईल.! एकदा नक्की वाचा.!

ट्रेंडिंग

टूथपेस्टचे बॉक्स असो किंवा इतर रिकामे डबे अनेकदा दुसरा तिसरा विचार न करता कचऱ्याकडे जातात. पण, या वरवरच्या सांसारिक वस्तू आपल्या घरात अनेक मार्गांनी पुन्हा वापरल्या जाऊ शकतात, ज्यामुळे अधिक फायदे असलेले गोष्टी योगदान देताना आपल्या दैनंदिन जीवनात मूल्य वाढू शकते. टूथपेस्ट बॉक्स आणि असेच बॉक्स किंवा कंटेनरला नवीन काही आयडिया आहेत.

त्याचे ड्रॉवर बनवा: टूथपेस्ट बॉक्सचे कस्टम ड्रॉवर आयोजकांमध्ये रूपांतर करा. पेन, पेपरक्लिप्स किंवा मेकअप सारख्या छोट्या वस्तूंसाठी कंपार्टमेंट तयार करून, तुमच्या ड्रॉवरच्या आकारमानात बसण्यासाठी बॉक्स कट आणि फोल्ड करा. हा साधा अपसायकलिंग प्रोजेक्ट तुमची जागा कमी करण्यास मदत करतो.

बियाणे स्टार्टर म्हणून वापरा: तुमच्या बागेसाठी सीड स्टार्टर्स म्हणून रिकाम्या टूथपेस्ट बॉक्सचा वापर करा. पेटी मातीने भरा, बिया लावा आणि त्यांना वाढताना पहा. एकदा रोपे प्रत्यारोपणासाठी तयार झाल्यावर, तुम्ही तुमच्या बागेत सहज हस्तांतरणासाठी बॉक्सला स्वतंत्र विभागांमध्ये कापू शकता. कॉर्ड स्टोरेज सोल्यूशन: टूथपेस्टचे बॉक्स कॉर्ड होल्डरमध्ये पुन्हा वापरून अनियंत्रित दोरखंड व्यवस्थित करा. आटोपशीर विभागांमध्ये फक्त एक बॉक्स कट करा.

हे वाचा:   तुमची मशीन आता वर्षानुवर्ष चालणार.! ही एक ट्रिक तुमची मशीन पूर्ण पने बदलून टाकणार.! महिलांनी नक्की वाचा.!

त्यांच्याभोवती दोर गुंडाळा आणि प्रत्येक कंटेनरला त्वरित ओळखण्यासाठी लेबल करा. हे DIY सोल्यूशन तुमची राहण्याची जागा नीटनेटका ठेवण्यास मदत करते आणि गोंधळलेल्या केबल्सला प्रतिबंधित करते. प्रवासाच्या आकाराचे कंटेनर: विविध उत्पादनांसाठी एकल-वापर कंटेनर तयार करण्यासाठी टूथपेस्ट बॉक्समधून लहान, प्रवासाच्या आकाराचे भाग कापून टाका. कमी प्रमाणात लोशन, शैम्पू किंवा इतर वैयक्तिक काळजीच्या वस्तू वाहून नेण्यासाठी आदर्श, हे पुन्हा तयार केलेले कंटेनर लहान सहलींसाठी किंवा दररोजच्या प्रवासासाठी योग्य आहेत.

गिफ्ट बॉक्स: टूथपेस्टचे बॉक्स अनन्य गिफ्ट बॉक्समध्ये पुनर्प्रस्तुत करून भेटवस्तू देऊन सर्जनशील व्हा. रंगीबेरंगी कागद, फॅब्रिक किंवा पेंटने बाहेरून सजवा, लहान भेटवस्तूंसाठी एक साधा बॉक्स वैयक्तिकृत आणि पर्यावरणास अनुकूल पॅकेजिंग पर्यायात बदला. तुमच्या डेस्कटॉप साठी करा वापर: टूथपेस्ट बॉक्सेस मल्टी-टायर्ड डेस्कटॉप ऑर्गनायझरमध्ये एकत्र करा. ऑफिस पुरवठा, स्टेशनरी किंवा लहान ॲक्सेसरीज साठवण्यासाठी वेगवेगळे स्तर तयार करण्यासाठी स्टॅक आणि ग्लू बॉक्स एकत्र करा.

हे वाचा:   तुमच्या टॉयलेट मध्ये किंवा बाथरूम मध्ये चमचाभर ही एक गोष्ट टाका.! हात सुद्धा लावायची गरज नाही एक बादली पाण्यात एकदम चकाचक होऊन जाईल.!

हा पुनर्प्रस्तुत आयोजक तुमच्या कार्यक्षेत्रात सर्जनशीलतेचा स्पर्श जोडतो. कला आणि हस्तकला प्रकल्प: विविध कला आणि हस्तकला प्रकल्पांसाठी टूथपेस्ट बॉक्स वापरून तुमची कलात्मक बाजू चमकू द्या. मनोरंजक आकार कापून टाका, स्टॅन्सिल तयार करा किंवा कोलाजसाठी बेस म्हणून बॉक्स वापरा. टूथपेस्ट बॉक्सचे मजबूत पुठ्ठा त्यांना विविध कलात्मक प्रयत्नांसाठी उत्कृष्ट सामग्री बनवते.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.