दात घासण्याचे ब्रश वापरून झाल्यानंतर फेकून देऊ नका त्याचा करा असा वापर अनेक लोक करतात खूप मोठी चूक!.

ट्रेंडिंग

आपल्या प्रत्येकाच्या घरामध्ये अनेक वेळा महिन्याला दात घासण्याचा ब्रश बदलला जातो. ब्रश बदलल्यानंतर तो ब्रश फेकून दिला जातो. अनेक वेळा प्रत्येक घरामध्ये असे होत असते परंतु तुम्हाला माहिती आहे का की तुम्ही टाकाऊ पदार्थांपासून टिकाऊ काही गोष्टी बनवू शकता. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला याबाबतची माहिती सांगणार आहोत.

तुम्ही कशाप्रकारे टाकाऊ पदार्थांपासून टिकाऊ पदार्थ बनवू शकता म्हणजे फेकून देण्यात योग्य झालेले ब्रश तुम्ही कशा प्रकारे पुन्हा वापरू शकता. याबाबतची सविस्तर अशी माहिती आपण पाहूया. अतिशय सोप्या पद्धतीने तुम्ही यापासून घरगुती काहीतरी बनवू शकता ज्याचा वापर तुम्ही पुन्हा करू शकता चला तर पाहूया काय आहे.

जुन्या ब्रशच्या या 5 उपयोगांबद्दल तुम्हाला कदाचित माहिती नसेल
तुम्ही तुमच्या जुन्या ब्रशेसचे काय करता? बहुतेक घरांमध्ये जुने टूथब्रश डस्टबिनमध्ये फेकले जातात, परंतु जुने टूथब्रश देखील खूप उपयुक्त ठरू शकतात.

तुम्ही तुमच्या जुन्या ब्रशेसचे काय करता? बहुतेक घरांमध्ये जुने टूथब्रश डस्टबिनमध्ये फेकले जातात, परंतु जुने टूथब्रश देखील खूप उपयुक्त ठरू शकतात. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही या 5 प्रकारे जुने ब्रश वापरू शकता.

हे वाचा:   घरच्या घरी सुगंधी धूप बनवायचा असेल तर करा ह्या सोपा उपाय.! फक्त फुलांच्या मदतीने बनवा सुगंधी धूप.!

अनेक वेळा आपले शूज खूप खराब होत असतात पावसाळ्यामध्ये तर शूज ला खूप चिखल लागत असतो अशावेळी तुम्ही या ब्रशचा वापर यासाठी करू शकता याद्वारे तुम्ही तुमचे बूट अगदी चांगल्या प्रकारे स्वच्छ करू शकता. शूजमधून चिखल साफ करणे. अनेक वेळा कापडी बुटांवर चिखल साचतो. आता शूज प्रत्येक वेळी धुता येत नाहीत. अशा परिस्थितीत ब्रशच्या मदतीने माती अगदी सहज काढता येते.

आजकाल प्रत्येक जण लॅपटॉप चा वापर करत आहे लॅपटॉप वापरत असताना अनेकजण कीबोर्ड वापरत असतात कीबोर्ड मध्ये बऱ्याच वेळा खूप धूळ बसली जाते परंतु ती साफ करता येत नाही अशा वेळी तुम्ही याच ब्रशचा वापर त्यासाठी करू शकता. कीबोर्ड साफ करण्यासाठी. संगणकाचा कीबोर्ड साफ करण्यासाठी तुम्ही टूथब्रशचाही वापर करू शकता. त्याच्या मदतीने, रिमोट देखील सहजपणे साफ केले जातील.

डाग काढून टाकण्यासाठी: जर तुमच्या कपड्यांवर डाग असेल आणि खूप प्रयत्न करूनही तो दूर होत नसेल तर ब्रश वापरणे तुमच्यासाठी फायदेशीर ठरेल. डाग पडलेल्या भागावर बेकिंग पावडर शिंपडा आणि त्यावर पाण्याचे काही थेंब टाकून चोळा. यामुळे डाग साफ होतील. कपडे पूर्णपणे स्वच्छ होऊन काळे पिवळे डाग असतील तर ते देखील गायब होतील.

हे वाचा:   तुमच्या टॉयलेट मध्ये किंवा बाथरूम मध्ये चमचाभर ही एक गोष्ट टाका.! हात सुद्धा लावायची गरज नाही एक बादली पाण्यात एकदम चकाचक होऊन जाईल.!

टॅप साफ करण्यासाठी. अनेक वेळा तुमच्या बेसिनमध्ये खूप घाण होते तसेच नळामध्ये देखील खूप घाण होत असते नळ स्वच्छ करण्यासाठी तुम्ही ब्रशचा वापर करू शकता. टूथब्रश प्रत्येक कोपऱ्यात पोहोचू शकतो आणि डाग काढून टाकू शकतो. ब्रशमध्ये व्हिनेगरचे काही थेंब टाका आणि नळावर घासून घ्या. यामुळे नळावरील डाग आणि डाग दूर होतील.

कंगवा साफ करण्यासाठी: कंगवा डोक्यात विसरल्यानंतर त्यामध्ये खूप घाण बसली जाते कंगवे काळे पडत असतात अशा वेळी याचा वापर तुम्ही कंगवा स्वच्छ करण्यासाठी देखील करू शकता. काही दिवसांच्या वापरानंतर कंगव्याच्या काठावर घाण साचते. कंगव्यातील ही घाण टूथब्रशने सहज काढली जाते.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.