आता उन्हाळ्यात पंखाच देणार एसी सारखं कुलिंग! जास्त लाईटबिल येण्याची काळजीही संपली! फक्त वापरा ही सोपी ट्रिक.!

ट्रेंडिंग

नमस्कार मित्रांनो, आज आम्ही तुमच्यासाठी काही उपयुक्त टिप्स घेऊन आलो आहोत. आजची पहिली टीप असणार आहे की, देशी तूपाची शुद्धता तुम्ही घरीच कशी ओळखू शकता? आपण घरी ज्यापासून तूप काढतो ते शुद्ध असते, पण कधी-कधी आपल्याला ते बाजारातून आणावे लागते, त्यामुळे आपले तूप शुद्ध आहे की नाही हे आपल्याला कळत नाही, त्यामुळे ते ओळखणे खूप सोपे आहे.

आपल्याला त्यासाठी काय करायचे आहे तर, एका भांड्यात थोडे पाणी घ्यावे लागेल, आता आपण त्यात ते तूप टाकायचे आहे. आता जर का हे तूप पाण्यावर तरंगले तर याचा अर्थ तुमचं तूप पूर्णपणे शुद्ध आहे. तसे न झाल्यास, याचा अर्थ तुमचे तूप अजिबात शुद्ध नाही.

पुढची टीप आहे मित्रांनो, आपण लसणाचा वापर जेवणात करतोच पण आज आम्ही तुम्हाला याचा एक अतिशय अनोखा उपयोग सांगणार आहे जो रात्री झोपण्यापूर्वी तुम्ही तुमच्या उशीवर वापरू शकता. लसणाच्या पाकळ्या जरूर उशीच्या तळाशी ठेवा कारण लसणाच्या आत झिंक, व्हिटॅमिन सी, अँटी-मायक्रोबियल गुणधर्म आढळतात, जे आपल्याला निद्रानाश,, सर्दी किंवा सायनसच्या समस्यांपासून मुक्त होण्यास मदत करतात.

जर तुम्ही ते नियमित उशीखाली ठेऊन झोपत असाल, या लसणाच्या कळ्या तुमच्या उशीखाली किंवा पलंगाखाली ठेवत असाल, तर मग तुम्ही या सर्व आजारांपासून अगदी सहज सुटू शकाल.

हे वाचा:   महिलांनो स्वयंपाक घरातील या बारीक सारीक गोष्टी माहिती असू द्या.! यामुळे तुमचे कामे होतील झटपट.!

मित्रांनो पुढची टीप आहे सीलिंग फॅन, पेडेस्टल फॅन किंवा टेबल फॅनबद्दल, म्हणून आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहे की तुम्ही तुमच्या फॅनला प्लॅस्टिकच्या बाटलीच्या मदतीने कसे बदलू शकता. फक्त, त्यासाठी तुम्हाला प्लास्टिकची बाटली घ्यायची आहे. तुम्हाला दोन बाटल्या घ्याव्या लागणार आहेत. आता तुम्हाला या बाटल्यांचा खालचा भाग चाकूच्या मदतीने गरम करून, तो कापून टाकू.

आता तुम्हाला बाटलीला छिद्र पाडण्यासाठी एक छोटी वस्तू व्यवस्थित गरम करून घ्यावी लागेल आणि गरम केल्यावर, बाटलीच्या दोन बाजूंच्या मध्यभागी अशा प्रकारे छिद्रे पाडायचे आहे की संपूर्ण बाटलीला पुढे आणि मागे छिद्रे असतील. सर्व बाजूंनी गोलाकार पद्धतीने. आता या दोन बाटल्या आपण आपल्या पंख्याला बांधून घ्यायच्या आहेत, त्यासाठी तुम्ही क्लिप टाय देखील वापरू शकता किंवा जर तुम्हाला स्वतःचा घरगुती जुगाड बनवायचा असेल तर तुम्ही दोरी, किंवा धागा वापरू शकता.

आता या दोन्ही बाटल्या पंख्याच्या मागच्या बाजूला दोन्ही बाजूंनी व्यवस्थित पॅक करा. त्यांनतर आता पुढे तुम्हाला बर्फाचे तुकडे बाटलीच्या वरच्या भागात टाकून, या दोन्ही बाटल्या बर्फाने भरायच्या आहेत. आता आपल्याला काय करायचे आहे, तर यानंतर तुम्हाला या 2 ते 3 गोष्टी चांगल्या पद्धतीने लक्षात ठेवाव्या लागतील. पहिली अशी की तुम्हाला टेबल फॅन खिडकीजवळ ठेवावा लागेल आणि त्याच्या आजूबाजूचा भाग नीट झाकून ठेवावा लागेल जेणेकरुन पंख्याकडे येणारी गरम हवा त्या बाजूने येऊ नये, फक्त तोच भाग उघडा असावा जो थेट हवा देण्याच्या दिशेने असेल.

हे वाचा:   भाज्या बारीक करण्याची ही जादुई पद्धत तुम्हाला पण चकित करेल; महिलांनी अवश्य वापरा की ट्रिक.!

मित्रांनो, जेव्हा तुमचा बर्फ वितळेल, तेव्हा तुम्ही बाटलीचे झाकण उघडा आणि त्यात बर्फ टाकून पुन्हा या पंख्याचा वापर करा. त्यांनतर तुम्हाला दिसेल की बाजूने येणारी गरम हवा मागील बाजूच्या छिद्रांमधून जाईल आणि बर्फावर आदळेल आणि त्याद्वारे समोरून थंड हवा येईल. मित्रांनो एसी मधील जो पंखा असतो तो देखील एसी मधील गॅसचे बर्फात रूपांतर करतो आणि आपल्याला थंड हवा देतो.

हे सुध्दा त्याच प्रकारे काम करते. तर मित्रांनो, तुम्हाला हा जुगाड कसा वाटला ते आम्हाला कमेंट करून नक्की सांगा. सोबतच तुम्हाला अजून कोणत्या गोष्टींबद्दल माहिती घ्यायला आवडेल ते सुद्धा सांगा. लेख आवडल्यास तुमच्या मित्र परिवारासोबत सामायिक करायला विसरू नका.