घराच्या चारी कोपऱ्यात ही एक गोष्ट ठेवा एकही उंदीर घरात पाय सुद्धा ठेवणार नाही.! उंदरांना पळवण्याची सगळ्यात सोपी पद्धत.!

ट्रेंडिंग

आपल्या प्रत्येकाच्या घरामध्ये काही ना काही प्राणी असतात जे आपल्याला त्रास देत असतात. एक असा प्राणी आहे तो खूप लोकांना त्रास देत असतो. शेतकऱ्यांचा तर याचा खूप मोठ्या प्रमाणात त्रास होत असतो. तो म्हणजे उंदीर उंदरांना घरांमध्ये कूर्तडायला खूप आवडत असते. आपले महत्त्वाचे सामान जसे की कागदपत्र नव्या कपडे कपाटात ठेवलेले काही वस्तू हे उंदीर कूर्तडत असतात. तसेच यामुळे घरामध्ये साप येण्याची देखील शक्यता असते.

अशावेळी अनेक लोक उंदरांना घरातून पळून लावण्यासाठी प्रयत्न करतात परंतु घरातून दूर जाण्याचा नाव घेत नाही. परंतु चिंता करण्याची गरज नाही. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला उंदरांना पळवून लावण्यासाठी सोपी असे उपाय घेऊन आलो आहोत हे उपाय तुम्ही जर घरात केले तर तुमच्या घरामध्ये एकही उंदीर शिल्लक राहणार नाही.

उंदरांच्या प्रादुर्भावाचा सामना करणे ही घरांमध्ये सामान्य चिंतेची बाब असू शकते. रसायनांनी भरलेल्या उपायांचा अवलंब करण्याऐवजी, नैसर्गिकरित्या उंदरांपासून मुक्त होण्यासाठी हे प्रभावी आणि पारंपारिक भारतीय घरगुती उपाय आम्ही तुमच्यासाठी घेऊन आलो आहोत.

हे वाचा:   तुमची मशीन आता वर्षानुवर्ष चालणार.! ही एक ट्रिक तुमची मशीन पूर्ण पने बदलून टाकणार.! महिलांनी नक्की वाचा.!

पेपरमिंट ऑइल रिपेलेंट, पेपर मेंट ऑइल हे उंदीर पळून लावण्यासाठी खूपच चांगला असा उपाय ठरू शकतो. कापसाचे गोळे पेपरमिंट तेलात भिजवा. ज्या ठिकाणी उंदीर असण्याची शक्यता आहे अशा ठिकाणी त्यांना धोरणात्मकपणे ठेवा. उंदरांना पेपरमिंटचा तीव्र सुगंध तिरस्कार म्हणून ओळखले जाते.

लवंगा नैसर्गिक प्रतिबंधक म्हणून, संपूर्ण लवंग किंवा लवंग तेल उंदीर-प्रवण भागात पसरवा. लवंगा उंदरांपासून दूर ठेवण्यासाठी नैसर्गिक तिरस्करणीय म्हणून काम करतात. बे लीव्हज बॅरियर म्हणजेच तमालपत्र: तमालपत्र कपाट, पॅन्ट्री शेल्फ् ‘चे अव रुप आणि इतर माऊस प्रवेशयोग्य ठिकाणी ठेवा. तमालपत्राचा सुगंध उंदरांसाठी अप्रिय आहे आणि त्यांना रोखण्यास मदत करू शकते.

कांद्याची शक्ती, कांद्याचे तुकडे करा आणि माउस एंट्री पॉईंट्सजवळ ठेवा. कांद्याचा तिखट वास उंदरांना दूर करण्यासाठी प्रभावी आहे. कांद्यामध्ये भरपूर शक्ती असते जी उंदरांना पळवून लावण्यासाठी पुरेशी आहे. कांद्याचा हा उपाय करून तुम्ही घरातील सर्व उंदीर पळवून लावू शकता. व्हिनेगर सोल्यूशन: पाणी आणि पांढरा व्हिनेगर समान भाग मिसळा. स्वयंपाकघरातील पृष्ठभाग आणि इतर संभाव्य माऊस हॉटस्पॉट पुसून टाका.

हे वाचा:   तुमच्याकडे फ्रिज असेल तर नक्की वाचा.! फ्रिज संबंधीच्या या समस्या कोणालाही येत असतात.! प्रत्येकाने माहिती असू द्यावे.!

तीव्र वास उंदरांना दूर करतो आणि पृष्ठभाग निर्जंतुक करतो. कायने मिरची संरक्षण, उंदरांचा वावर असलेल्या भागात लाल मिरची शिंपडा. मसालेदारपणा उंदीरांना इजा न करता प्रतिबंधक म्हणून कार्य करते. तुळशी (पवित्र तुळस) : उंदीर येण्याच्या एंट्री पॉइंटजवळ तुळशीची लागवड करा किंवा वाळलेल्या तुळशीची पाने उंदीर-प्रवण भागात ठेवा. उंदरांना तुळशीच्या सुगंधाचा तिटकारा असतो. अल्ट्रासोनिक पेस्ट रिपेलर, अनेक भारतीय बाजारपेठांमध्ये उपलब्ध असलेल्या अल्ट्रासोनिक पेस्ट रिपेलरमध्ये गुंतवणूक करा.

ही उपकरणे उच्च-फ्रिक्वेंसी ध्वनी उत्सर्जित करतात जे मानवांना किंवा पाळीव प्राण्यांना इजा न करता उंदरांना रोखतात. अशा प्रकारचे हे काही उपाय करून तुम्ही घरातील सर्व उंदीर पळवून लावू शकता. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.