जर तुमच्या घरात या स्टाईलने भेंडीची भाजी बनली तर बोटे चाटून खातील.! भेंडीची अशी भाजी तुम्ही एकदा करूनच बघा.!

ट्रेंडिंग

आजकाल घरामध्ये अनेक पदार्थ बनतात त्याच प्रकारे बंदी जाणारे अनेक घरांमध्ये आवडीने खाल्ली जाणारी पदार्थ म्हणजे भेंडीची भाजी. भेंडी ही भाज्यांपैकी सगळ्यात महत्त्वाची अशी भाजी आहे कारण यामुळे आपल्याला शरीराला अनेक प्रकारचे पोषक असे पदार्थ मिळत असतात. जे आपल्या आरोग्यासाठी अतिशय महत्त्वाचे मानले जातात. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला एक महत्त्वाची गोष्ट सांगणार आहे.

भेंडीची भाजी तुम्ही बनवत असताना काही गोष्टींची काळजी घेणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला भेंडीची अशी भाजी बनवायची पद्धत सांगणार आहोत जी पद्धत जर तुम्ही वापरली तर भेंडी खाणारे दंग होऊन खातील. भेंडीची भाजी बनवण्याची अशी टिप्स तुम्हाला कोणीही सांगणार नाही. चला तर मग पाहूया भेंडीची भाजी कशी बनवायची ती अगदी सोप्या पद्धतीने.

ही भेंडीची भाजी बनवण्यासाठी तुम्हाला काही गोष्टींची साहित्यांची आवश्यकता भासणार आहे हे साहित्य कोणते आहेत हे आपण पाहूया, आवश्यक साहित्य: 250 ग्रॅम भेंडी (लेडीज फिंगर), 1 मोठा कांदा, चिरलेला, 2 टोमॅटो, चिरून २ हिरव्या मिरच्या, चिरलेल्या, 1 टीस्पून आले-लसूण पेस्ट, 1 टीस्पून धने पावडर, 1/2 टीस्पून हळद पावडर, 1/2 टीस्पून लाल तिखट, १/२ टीस्पून गरम मसाला, चवीनुसार मीठ.

हे वाचा:   कांगव्याच्या साह्याने बनवा अशी डिझाईन ची मेहंदी, एकदा काढली तर लोक बघतच राहतील.!

2 चमचे तेल, सजवण्यासाठी हिरवी कोथिंबीर आणि लिंबाचे तुकडे. हे झाले साहित्य अगदी कमी साहित्यात भेंडीची भाजी बनवू शकता तर आपण आता बघूया कशाप्रकारे ही भेंडीची भाजी बनवायची आहे. कसे बनवावे:१. सर्व प्रथम, लेडीफिंगर चांगले धुवा आणि एका पातळ भांड्यात त्याचे लहान तुकडे करा. 2. कढईत तेल गरम करा. 3. गरम तेलात कांदे आणि हिरव्या मिरच्या घालून सोनेरी होईपर्यंत तळून घ्या.

4. आता त्यात आलं-लसूण पेस्ट टाका आणि मिक्स करा. ५. नंतर टोमॅटो घालून मऊ होईपर्यंत शिजवा. 6. टोमॅटो मऊ झाले की त्यात सर्व मसाले – धनेपूड, हळद, तिखट, गरम मसाला आणि मीठ घाला. ७. मसाले टाकल्यावर चिरलेली लेडीफिंगर घालून मिक्स करा. 8. आता पॅन झाकून ठेवा आणि मंद आचेवर ठेवा आणि लेडीफिंगर मऊ होईपर्यंत 10-15 मिनिटे शिजवा. ९. भाजी तयार झाल्यावर गरमागरम रोटी, पराठा किंवा भातासोबत सर्व्ह करा.

हे वाचा:   श्रावण महिन्यात का मांसाहार का करत नाही माहिती आहे का.? श्रावण महिना या कारणांमुळे आहे खूप शुद्ध महिना.!

10. हिरवी कोथिंबीर आणि लिंबाच्या कापांनी सजवा आणि सर्व्ह करा. ही भेंडी की भाजी तुमच्या कुटुंबाला पूर्ण आनंद देईल. ते बनवायला कमी वेळ लागतो आणि स्वादिष्ट आहे. तर आता घरच्या घरी या लोकप्रिय भाजीचा आस्वाद घ्या! जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.