तुमच्या टॉयलेट मध्ये किंवा बाथरूम मध्ये चमचाभर ही एक गोष्ट टाका.! हात सुद्धा लावायची गरज नाही एक बादली पाण्यात एकदम चकाचक होऊन जाईल.!

ट्रेंडिंग

महिलांना घरातील खूप सारी कामे करावी लागत असतात. घरामध्ये सगळ्यात कंटाळवाणे काम असेल तर ते महिलांसाठी आहे ते म्हणजे बाथरूम स्वच्छ करणे. अनेक वेळा बाथरूम आपल्याला स्वच्छ करावी लागत असते. यासाठी आपल्याला अनेक केमिकल असलेल्या पदार्थांचा वापर करावा लागत असतो. यामुळे श्वसनाचे विकार होण्याची शक्यता असते.

परंतु चिंता करण्याची काही गरज नाही. आजचा या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला काही तुमचे बाथरूम स्वच्छ करण्याचे घरगुती असे सोपे पर्याय सांगणार आहोत, हे सोपे पर्याय वापरून तुम्ही तुमचे बाथरूम अगदी दोन मिनिटाच्या वेळात पूर्ण करू शकता, हे काम अतिशय सोपे आहे आणि यासाठी तुम्हाला घरातील अगदी थोडेसे साहित्य लागणार आहे. चला तर मग पाहूया कशाप्रकारे आपण बाथरूम साफ करायला हवे.

व्हिनेगर आणि बेकिंग सोडा कॉम्बो: व्हाईट व्हिनेगर आणि बेकिंग सोडा यांचे समान भाग मिक्स करून पेस्ट तयार करा. टॉयलेट बाऊलमध्ये पेस्ट लावा आणि टॉयलेट ब्रशने स्क्रब करा. फ्लश करण्यापूर्वी 10-15 मिनिटे बसू द्या. नैसर्गिक फिजिंग क्रिया डाग आणि गंध काढून टाकण्यास मदत करते. यामुळे तुमच्या टॉयलेट मधून दुर्गंधी देखील येणार नाही तसेच टॉयलेट अगदी आरशासारखे चमकू लागेल.

हे वाचा:   इस्त्री करणाऱ्या लोकांनी एकदा नक्की वाचा, खूप फायदा होईल.! इस्त्री करताना जर वापरल्या ह्या टिप्स तर होईल फायदाच फायदा.!

हे तर वेगळे सांगण्याची गरज नाही की लिंबामध्ये किती शक्ती असते. लिंबाची शक्ती आणि पावर तुमच्या टॉयलेट मधील सर्व घाण स्वच्छ करू शकते. यासाठी एक संपूर्ण लिंबू घ्यावे. एक लिंबू अर्धा कापून टॉयलेट बाऊलमधील हट्टी डागांवर चोळा. ताजेतवाने सुगंधासाठी वाडग्यात लिंबाचा रस पिळून घ्या. थोडा वेळ बसू द्या, नंतर स्क्रब करा आणि फ्लश करा.

टॉयलेट साफ करण्यासाठी आणखी एक साधा सोपा उपाय म्हणजे बोरेक्स पावडर बोरेक्स पावडर हे अतिशय फायदेशीर ठरू शकते अगदी कुठल्याही शॉपवर तुम्हाला ते मिळून जाईल. टॉयलेट बाऊलमध्ये बोरॅक्स पावडर शिंपडा. टॉयलेट ब्रशने स्क्रब करा, ज्यामुळे बोरॅक्स प्रभावीपणे डाग हाताळू शकेल. फ्लश करण्यापूर्वी काही मिनिटे तसेच राहू द्या. अशाप्रकारे अगदी सोप्या पद्धतीने टॉयलेट साफ होईल.

प्रत्येकाच्या आजूबाजूला एक वनस्पती नेहमी आढळते ती म्हणजे कडुलिंब परंतु तुम्हाला माहिती आहे का की कडूनिंबाचा उपयोग तुम्ही तुमच्या टॉयलेटला साफ करण्यासाठी देखील करू शकता. कडुनिंबाची पाने प्रतिजैविक कृतीसाठी, सर्वप्रथम मुठभर कडुलिंबाची पाने घेऊन या आणि हे मूठभर कडुलिंबाची पाने पाण्यात उकळा. कडुलिंबाचे पाणी थंड होऊ द्या, नंतर ते टॉयलेट बाऊलमध्ये ओता.

हे वाचा:   घरच्या घरी सुगंधी धूप बनवायचा असेल तर करा ह्या सोपा उपाय.! फक्त फुलांच्या मदतीने बनवा सुगंधी धूप.!

कडुलिंबातील नैसर्गिक बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म शौचालय जंतूमुक्त ठेवण्यास मदत करतात. रॉक सॉल्ट आणि बेकिंग सोडा मिक्स, रॉक मीठ आणि बेकिंग सोडा समान भागांमध्ये एकत्र करा. टॉयलेट बाऊलमध्ये मिश्रण शिंपडा. थोडा वेळ बसू द्या, नंतर स्क्रब करा आणि फ्लश करा. अशा प्रकारचे हे सोपे उपाय वापरून तुम्ही तुमचे टॉयलेट अगदी सोप्या पद्धतीने क्लीन करू शकता.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेजला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.