ल”घ”वी करताना खूपच जळजळ होते का मग एवढे खा कधीच होणार नाही, 100% फरक दिसणार.!

आरोग्य

काकडीमध्ये ९५ टक्के पाणी असते. यामुळे हे शरीरातील विषारी आणि अनुपयोगी पदार्थांना बाहेर काढण्यात मदत करते, आणि शरीराला जलमिश्रीत ठेवते. काकडी एक असा पदार्थ आहे जो त्वचेला विविध प्रकारच्या समस्यापासुन दूर ठेवण्यात मदर करते.

काकडीत आढळणारे ऍसिड शरीरात उपस्थित असलेल्या कर्बोदकांना उर्जेमध्ये रूपांतरित करण्यास मदत करतो, ज्यामुळे कर्बोदके चरबीच्या रुपात पेशींमध्ये जमा होत नाही. या व्यतिरिक्त, काकडीमध्ये भरपूर पोषक तत्वांच्या उपस्थितीमुळे आरोग्य तज्ञ त्यांना सुपर फूडच्या श्रेणीमध्ये ठेवतात.

काकडीचा वापर हा आपल्या आहाराचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. अनादी काळापासून आपण हे अन्नामध्ये कोशिंबीर म्हणून वापरत आहोत. आपल्या खाण्यापिण्याची परंपरा अतिशय उपयुक्त अशी आहे, आपल्या पूर्वजांच्या अनुभवाची आणि ज्ञानाची चाचणी त्यावर घेतली गेली आहे. काकडीच्या फायद्यांबद्दल जाणून घेतल्यानंतरच त्यांनी आपल्या आहारात याचा समावेश केला आहे. आपल्यासाठी काकडी कशी फायदेशीर आहे ते जाणून घेऊया.

ल”घ”वीमधील जळजळ – काकडीचा रस घेतल्यास लघवी जास्त होते आणि मू”त्र जास्त प्रमाणात येते. त्यामध्ये सोडियम देखील आढळतो, ज्याच्या मदतीने लोह घटक शरीरात पोहोचतात आणि स्नायू लवचिक बनतात. थंड असल्याने हे केवळ वनौषधी नसून पित्त देखील दूर करते. काकडी खाल्ल्याने ल”घ”वीची जळजळ दूर होते.

हे वाचा:   तुमच्या या सवयी तुम्हाला न'पुंसक बनवत आहे.! आजच सोडा नाहीतर आयुष्य बरबाद होऊ शकते.! ज्या लोकांना आहेत या सवयी त्यांनी आजच सोडायला हव्यात.!

तेलकट त्वचा – जर चेहऱ्याची त्वचा गुळगुळीत करायची असेल तर काकडी चेहऱ्यावर चोळा मग ते पाण्याने धुवा. चेहऱ्याचा रखरखीतपणा दूर होईल.

दातांचे आजार – काकडी खाल्ल्याने आणि त्याचा रस पिल्याने हिरड्यांच्या आजारामध्ये फायदेशीर ठरते.

डोळ्यांखालील गडद काळे वर्तुळ – काकडीचा रस कोरडे, खोल व मृत त्वचा पेशी सुरक्षितपणे काढून टाकते. डोळ्यांखालील त्वचा अतिशय संवेदनशील असते. डोळ्याभोवती जिथे गडद मंडळे आहेत, त्या ठिकाणी रोज तीन वेळा काकडीचा रस लावा. डोळ्यांमध्ये रस टाकू नये याची काळजी घ्या. दररोज काकडी खा. डोळ्यातील गडद मंडळे बरे होतील.

मू”त्रपिं”डातील समस्या – गाजर, काकडी आणि सलगम नावाच कंद व त्याचे झाड यांचा रस पिल्याने रेनल रोग बरे होतात.

डाग – काकडीचा रस त्वचेचा रंग स्वच्छ करतो. आपल्या चेहर्‍यावर डाग, काळ्या रंगाचे डाग, मुरुम असल्यास काकडीचा रस एक ग्लास नियमित प्या.

हे वाचा:   रात्री झोपताना पनीर खाऊन झोपणे योग्य की अयोग्य.! यामुळे शरीरात नेमके काय होते.? पनीर खाणारे नक्की वाचा.!

केसांची वाढ – काकडीमध्ये सिलिकॉन आणि सल्फरचे प्रमाण जास्त असते ज्यामुळे केस वाढतात. काकडीच्या रसाने केस धुवा. काकडी, गाजर, कोशिंबिरीसाठी वापरण्यात येणारा एक पाला व त्याचे झाड आणि पालक एकत्र मिसळून, रस पिल्याने केस वाढतात. जर हे सर्व उपलब्ध नसेल तर मग जे भेटतात त्यांनाच रस तयार करता येतो.

रक्तदाब – काकडीमध्ये पोटॅशियम आढळते. काकडीचा रस पिणे उच्च आणि कमी रक्तदाब दोन्हीमध्ये फायदेशीर आहे काकडीची साल सोबत खावी. काकडी खाल्ल्याने पचन क्रिया चांगली होते.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप – या लेखात दिलेली माहिती आणि सूचना ही सर्वसामान्य माहितीवर आधारित आहे. 9xMarathi.In याची पुष्टी करत नाही. याची अंमलबजावणी करण्यापूर्वी तज्ज्ञांसोबत संपर्क साधावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *