तुम्हाला खूप जास्त घाम येतोय का मग सावधान; होऊ शकतो हा खतरनाक आजार.!

आरोग्य

उन्हाळी हंगाम सुरू झाला आहे. या हंगामात, उष्णता आणि घाम येणे सामान्य आहे. परंतु असे बरेच लोक आहेत ज्यांना उष्णता वाटते आणि खूप घाम फुटतो. सहसा लोक याकडे दुर्लक्ष करतात. पण आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की जास्त प्रमाणात घाम आला तर तो तुमच्यासाठी खूप धोकादायक ठरू शकतो. चला त्याबद्दल जाणून घ्या.

शरीरातून घाम येणे किंवा खूप जास्त घाम येणे या दोन वेगवेगळ्या स्थिती आहेत. जास्त घाम येण्याच्या स्थितीला सामान्यपणे हायपरिड्रोसिस म्हटले जाते. घाम येणे ही शरीराची एक सामान्य प्रक्रिया आहे. जर एखाद्या व्यक्तीचं शरीर वेगळ्या प्रकारे काम करत असेल तर त्याला जास्त घाम येतो. तसं पहायला गेलं तर जास्त घाम आल्याने याचा शरीरावर काहीही विपरीत परिणाम होत नाही.

पण यामुळे व्यक्तीला नेहमी अडचणींचा सामना करावा लागतो. सहसा या वर्कआउट्स दरम्यान घाम येणे सामान्य आहे. परंतु अचानक जर आपणास कोणत्याही कारणाशिवाय घाम येत असेल तर ते हृदयविकाराच्या झटक्याचे लक्षण असू शकते. घाम येणे, छातीत दुखणे आणि स्नायू कडक होणे ही हृदयविकाराचा झटका येण्याची चिन्हे आहेत.

हे वाचा:   आठवड्याभरात केसांना काळे करण्यासाठी हा उपाय करायला हवा, आत्ताच घरगुती उपाय करून केस काळे बनवा.!

आपण व्यायाम करत नसल्यास आणि असे असूनही तुम्हाला जास्त घाम फुटला तर ते हृदयरोगाचे लक्षण असू शकते. जेव्हा हृदयात रक्त वाहून नेणाऱ्या रक्तवाहिन्यांमध्ये कोलेस्टेरॉल जमा होतो, तेव्हा ते ब्लॉक होते आणि हृदयाकडे रक्ताचा प्रवाह कमी होतो. या वेळी, आपल्या हृदयाला रक्त पंप करण्यात खूप अडचणींचा सामना करावा लागतो. हृदयावरील दबाव कमी करण्यासाठी आणि शरीराचे तापमान कमी ठेवण्यासाठी घाम येणे सुरू होते.

याव्यतिरिक्त, जर आपल्या हातांना, खांद्यावर किंवा डोक्यात वेदना होत असेल तर हृदयविकाराचा झटका येण्याची लक्षणे देखील आहेत. यासाठी तत्काळ डॉक्टरांना भेटा. हृदयविकाराचा झटका येण्याचे मुख्य कारण वायू प्रदूषण आहे. आजच्या काळात, हवेमध्ये अनेक प्रकारच्या विषारी गोष्टी आपल्या फुफ्फुसांवर हल्ला करतात. ज्यामुळे हृदयविकाराचा धोका वाढतो. जास्त वजनामुळे घामही जास्त येतो.

धू’म्रपान, गर्भधारणेमुळे, कॅफिन समृद्ध पदार्थांचे जास्त प्रमाणात सेवन, तेलकट अन्नाचे जास्त सेवन केल्याने जास्त घाम फुटतो. घाम येणे थांबवण्यासाठी घरगुती उपचार. जर आपणास जास्त घाम येत असेल तर आपल्या आहारात मीठ आणि अल्कोहोलचे प्रमाण कमी करा. जर आपल्याला हार्मोनल बदल आणि गर्भधारणेदरम्यान जास्त घाम येत असेल तर ताबडतोब आपल्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

हे वाचा:   दिवसभराचा सर्व थकवा क्षणात मिटवा.! रोज फक्त एक तुकडा असा खा.! सांधे दुखी कायमची पळून जाईल.!

टोमॅटोचा रस, ग्रीन टी आणि गव्हू, ज्वारी खा, यामुळे जास्त घाम येणे कमी होते. उन्हाळ्यात भरपूर पाणी प्या. आपल्या आहारात तेलकट पदार्थाचा वापर टाळा. उन्हाळ्यात सूती कपडे घाला जेणेकरून घाम सहज शोषू शकेल. लिंबूपाणी नियमितपणे प्या. ज्यामुळे शरीरात मिठाचा अभाव नाही. शरीराचा ज्या भागात जास्त घाम येतो. त्या ठिकाणी बटाट्याचे तुकडे घासून घ्या. दररोज एक कप ग्रीन टी प्या.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *