गाईच्या दुधापेक्षा हे असे दूध असते खूपच फायदेशीर, आरोग्यासाठी मिळतील भयंकर फायदे.!

आरोग्य

गायीच्या दुधाचे फायदे आपणास माहीतच असतील. पण शेळीच्या दुधाचेदेखील फायदे असतात. शेळीचे दूध केवळ आरोग्यासाठीच नव्हे तर सौंदर्यासाठी बरेच फायदे देते. शेळीचे दूध प्रीबायोटिक, एंटी-इन्फेक्शन आणि अँटी-ऑक्सिडेंट्स आहे आणि त्यात बरेच पोषक घटक असतात. त्यात सेलेनियम, नियासिन, व्हिटॅमिन ए, प्रथिने, कॅल्शियम, लोह, मॅग्नेशियम, फॉस्फरस, पोटॅशियम, सोडियम, जस्त आणि खनिज. शेळ्याचे दूध आरोग्यासाठी आणि सौंदर्यासाठी फायदेशीर कसे आहे ते आम्हाला जाणून घ्या.

दररोज एक ग्लास बकरीच्या दुधाचे सेवन केल्यास रोगप्रतिकार शक्ती वाढते आणि आजार होण्याचा धोका कमी होतो. बकरीच्या दुधात असलेले सेलेनियम रोग प्रतिकारशक्ती वाढविण्यात मदत करते. प्लेटलेट संख्या वाढविण्यात मदत करते. बकरीचे दूध रक्तातील प्लेटलेटची संख्या वाढविण्यात खूप मदत करते. डेंग्यू आणि चिकनगुनिया झाल्यास कमी प्लेटलेट्स वाढवण्यासाठी बकरीच्या दुधाचे सेवन करणे फायदेशीर आहे.

या दुधात सेलेनियम नावाचा घटक आढळतो, जो प्लेटलेटची संख्या वाढविण्यात मदत करतो. बकरीचे दूध पिल्याने हाडे मजबूत होण्यासही मदत होते. बकरीच्या दुधात बरेच कॅल्शियम आढळते. याव्यतिरिक्त, मॅग्नेशियम आणि फॉस्फरस देखील काही प्रमाणात आढळतात, ज्यामुळे हाडे मजबूत करण्यास मदत होते. बकरीचे दूध खाल्ल्याने शरीरातील सूज कमी होण्यास फायदा होतो. हे दूध एंटी-इंफ्लेमेटरी, एंटी-इन्फेक्शन आणि अँटी-ऑक्सिडेंट गुणधर्मांनी भरलेले आहे, ज्यामुळे ते शरीराची जळजळ कमी करण्यास मदत करते.

हे वाचा:   नारळ तेल आणि कॉफी पावडर मध्ये फक्त ही एक गोष्ट मिसळून लावा, वर्षानुवर्षे डाय मेहेंदी लावले विसरून जाल.!

प्रोटिनच्या सेवनामुळे शरीराचा विकास होण्यास मदत होते, बकरीच्या दूधात प्रोटीन घटक मुबलक असतात. मुलांची योग्यरित्या वाढ व्हावी असे वाटत असल्यास बकरीच्या दूधाचा आहारात समावेश करा. केसांच्या कोरडेपणापासून मुक्त होण्यासाठी, चमक आणि सामर्थ्य वाढविण्यासाठी आपण आपल्या केसांमध्ये बकरीचे दूध वापरू शकता. यासाठी, शैम्पू करण्यापूर्वी सुमारे अर्धा तास आधी कच्च्या बकरीचे दुध टाळू आणि केसांमध्ये लावा आणि दहा मिनिटांसाठी मालिश करा. नंतर केस धुवा. यामुळे केस गळणे देखील कमी होते.

चेहऱ्यावरील त्वचा मऊ आणि चमकदार करण्यासाठी आपण कच्च्या बकरीचे दूध वापरू शकता. यासाठी कापसाच्या गोळ्यामधून काही दिवस दररोज ताजे आणि कच्चे बकरीचे दूध आपल्या चेहऱ्यावर लावा. दोन मिनिटांनी दुधाची फेरी चेहर्‍यावर लावल्यानंतर दुसरी, नंतर तिसरा फेरा घाला आणि त्यानंतर हलके हातांनी चेहरा पाच मिनिटांसाठी मसाज करा. नंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा.

हे वाचा:   दिवसभर मोबाइल पँट च्या खिशात ठेवल्याने काय होत आहे बघा.! मोबाईल वापरणाऱ्यानी नक्की वाचा.!

तसेच हे दूध मुरुम आणि सुरकुत्या काढून टाकण्यास मदत करते. बकरीचे कच्चे दूध चेहऱ्यावर लावल्यामुळे मुरुम आणि सुरकुत्याची समस्या देखील कमी होते. यासाठी कापसाच्या गोळ्याद्वारे ताजे आणि कच्चे दूध चेहर्‍यावर लावा. दूध चेहऱ्यावर हलके कोरडे होऊ लागल्यावर दुसरा कोट लावा. जेव्हा हे कोटसुद्धा कोरडे होऊ लागतील तेव्हा पाच मिनिटांसाठी हलके हातांनी चेहरा चोळा, नंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सुचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *